Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องการ์ดจอ Spark 7900GS 512 MB มากๆ ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องการ์ดจอ Spark 7900GS 512 MB มากๆ ครับ ช่วยที

คือว่าพอเปิดคอมมา ลงไดรเวอร์ อะไรต่อมีอะไรเรียบร้อยแล้วอะครับ
    มันก็ขึ้นว่าการ์ดจออาจเกิดปัญหาเนื่องจาก พาวเวอร์ ไม่พอ

มันให้ผมดูเรื่องการต่อสายไฟอะครับ แต่ผมดูหมดแล้วอะครับ การ์ดจอตัวนี้มันไม่มีที่ให้เสียบไฟเพิ่มเข้าไปเลยอะครับ แต่มันเตือนแบบ นี้ ไม่เข้าใจเลยอครับว่าเพราะอะไร ใครรู้ หรือเจอปัญหาเดียวกันนี้ บอกวิธีแก้ทีครับ ผมกลัวมันจะเสียอะครับ เสียดายตังอะถ้าเสียไป ถึงจะอยู่ในประกันมันก็เสียตังในการเดินทางอยุ่ดีอะครับ

ช่วยทีน่ะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ไฟไม่พอหรือเปล่าครับตอนนี้ใช้ PSU กี่ w. อะครับ

Comment

Thermaltake 460W อะครับ ไม่น่าจะไฟไม่พออ่า T^T

Comment

แต่มันก็ใช้ได้ปกติน่ะครับ แต่มันจะขึ้นเตือนมาตอนเปิดเครื่องอะ ผมกลัวอ่า ไม่อยากให้มันเป็นไรไปเลย เพิ่งถอยมา แง๊ๆ

Comment

อ้าวกรรมไม่มีจุดต่อไฟเพิ่มให้ card จอหรอนี่ - -*

Comment

ไม่มีอะครับ สงสัยกับมันมากเลย ผมจ้องอยู่ตั้งนอนก่อนจะเอาใส่ไปในเครื่องอะครับ จ้องว่า "เอ๊ะ ทำไมมันไม่ต้องต่อไฟเพิ่มว่ะ หรือเค้าทำแบบใหม่ แต่ขนาดนี้ไงก็ต้องมีที่ให้ต่อสิว่ะ"

จ้องไปจ้องมา มันไม่เจออะคับ เจอแต่พัดลมตัวเบ้งๆ แล้วก็มีแต่พวก ชิป แต่ไม่มีช่องต่อไฟอ่า

แล้วถ้าใช้ไปเรื่อยๆ มันจะเป็นอะไรรึเปล่าอะครับ

Comment

รอ พีคุง สุดสวยมาตอบดีกว่าครับ เค้าเก่ง -*- แต่ตอนนี้เค้าไม่อยู่อะครับ

Comment

รีบมาเลยด้วยไม่ว่าอยู่ไหน ถ้าไม่มาขอให้ อุจระแตกอุจระแตน หลังจากตอบเสร็จ T^T

"แล้วเค้าจะมาตอบไม๊เนี่ยไปแช่งเค้าอะ"

Comment

จะตกไปไหนเล่ากระทู้นิ อยู่ข้างบนไว้ ให้คนเค้าช่วยมาตอบก่อนเซ่ กังวลมากเฟ้ย อย่าเพิ่งตกน่ะ อยู่นิ่งๆ ไว้

ดี...เยี่ยม

นิ่งไว้น่ะ...จะไปแล้วน่ะ

ห้าม !!! ขยับ

โอเค

Comment

ผม PM ไปหา พีคุง สุดสวยแล้วถ้าเค้าเข้ามาเค้าจะมาตอบให้ครับ -*- OK

(ตอบช้าขอให้เปงม่าย)

Comment

ที่มุมขวาของการ์ดจอจะมีช่องสีดำ 1 อันมี 6 รู สำหรับเสียบไฟเลี้ยงเพิ่ม ได้เสียบหรือยังครับ ถ้ายังก็เสียบครับ ถ้าไม่มีหัวแปลงก็ไปหามาใส่ครับ 7900gs กินไฟพอดู ไม่เสียบก็ใช้งานไม่ได้ครับ ถ้าไม่มีช่องให้เสียบจริง ๆ เอาไปเครมครับ

Comment

ผมว่ามันน่ามีรูเสียบไฟนะยังไงเอาไปให้ที่ร้านดูก็ได้ครับ

Comment

7900GS ของยี่ห้อไหนล่ะครับ

มันใช้ไฟเพิ่มแบบ Molex 4 Pin

หรือว่า 6 Pin

ปล.
                          ลืมอ่านชื่อกระทํู้ Spark เหรอ เดี๋ยวหารูปก่อน
                          Last edited by พีคุง; 25 Oct 2006, 23:11:01.

Comment

GF6800 GS มาขายผมนะถ้าจะขายครับ อิอิ

Comment

ใช้หัว 6Pin ต่อเข้าตรงที่วงสีแดงไว้

ในชุดของการ์ดจอ มันจะให้สายไฟมาด้วย

ต่อหัว Molex 4 Pin เข้าปลายทั้งสองข้าง แล้วเอาหัว 6 Pin สีดำต่อเข้าการ์ดจอ

ปล.
                              User Error อีกราย

Comment

Working...
                              X