Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้office 2007เจอปัญหาบ้างค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้office 2007เจอปัญหาบ้างค่ะ

เครื่องใช้office 2007 อยู่ดีๆโปรแกรมก็เกิดอาการแปลกๆค่ะ ไม่สามารถเปิดโปรแกรมoffice 2007ได้เกิน1ค่ะ หรือไม่สามารถใช้รวมกับโปรแกรมอื่นได้เลย เช่น โปรแกรมฟังเพลง เปิดIE หรือทำอะไรนอกเหนือตัวโปรแกรมoffice 2007 ได้เลย ถ้ามีการเปิดร่วมกับโปรแกรมอื่น เมาส์ไม่สามารถใช้งานได้เลยค่ะ ต้องทำการปิดแล้วเปิดใหม่ค่ะ

ไม่ทราบว่าใครพบปัญหาแบบนี้บ้างไหมค่ะ.....ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ลบลงใหม่ก้ไม่ได้

วิธีแก้
    1.ใช้open office
    2.เปลี่ยนไปใช้Mac
    3.เลิกคบMicrosoft
    4.Linuxก็ดี

อิอิ มาตอบให้แล้ว

Comment

เออ.... เป็นวิธีแก้ที่ช่วยมากๆเลยมั่งค่ะ -*-"
      ----------------------------------
      ต้องขอขอบพระคุณคุณหัวโบราณมากเลยค่ะ ที่สละเวลาอันมีค่า...มาตอบปัญหา.

Comment

Originally posted by นานวัน View Post
        เออ.... เป็นวิธีแก้ที่ช่วยมากๆเลยมั่งค่ะ -*-"
        ----------------------------------
        ต้องขอขอบพระคุณคุณหัวโบราณมากเลยค่ะ ที่สละเวลาอันมีค่า...มาตอบปัญหา.
        มะเป็นไร แค่พาไปเลี้ยงข้าวก็พอ

Comment

= =" จีบเด็กผมหรอค๊าบ

windows ไรครับเนี่ย มันจะมี windowsXP บางรุ่นที่ เปิดใช้โปรแกรมได้ไม่เกิน 3 ตัวน่ะครับ
          เกล้ากระผมก็ไม่แน่ใจ

Comment

ทำไมของผมไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเลยครับ
            ลองอัพเดตทั้ง XP และ Office แล้วหรือยังครับ

ถ้าแก้แล้วไม่ได้ก็คงต้องทำแบบที่ท่านหัวโบราณบอกไว้แล้วล่ะครับ Good luck
            Last edited by Yoshimitsu; 13 Sep 2007, 01:46:43.

Comment

ขอบคุณนะค่ะ ที่ช่วยหาวิธีแก้ปัญหาให้ค่ะ
              พอดีเจอตัวปัญหาที่ทำให้office 2007 Errorแล้วค่ะ
              เป็นตัวโปรแกรมPowerDesigner ที่ลงไว้ในเครื่องค่ะ มันทำให้office มีปัญหาดังกล่าว
              เลยลองUninstallออก แล้วofficeก็เป็นปกติเหมือนเดิมแล้วค่ะ
              ....
              ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคำแนะนำนะค่ะ

Comment

ไม่ต้องไปลบมันออกไปลบaddonก็พอแล้ว

Comment

แล้วเคยเจอปัญหานี้ไหมครับ

ใช้ Office 2003

พิมพ์ตัวหนังสือเล็กกว่าชาวบ้าน

เป็นตัวเดียวที่เจอปัญหานี้

Comment

Working...
                  X