Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600 GT FATALITY XFX และ 8600 GT XFX ต่างกันไงอ่ะครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณท่าน SantaCruz มากเลยครับ ข้อมูลพร้อมเลย

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ

XFX GeForce 8600GT 512MB DDR3
    Core/Mem 540/1600 MHz

XFX GeForce 8600GT 256MB DDR3 (XXX Zalman)
    Core/Mem 680/1600 MHz

ตัวนี้ขอบอกว่า Korea Only อิอิ
    แต่เจ้ารุ่น Zalman นี้ จะมีแบบธรรมดา และ Extreme ด้วยนะครับ โดย Core/Mem จะอยู่ที่ 560/1400 และ 650/1500 ตามลำดับ

ศึกษาข้อมูลเพิ่มได้ที่นี้ครับ

หากท่านกำลังคิดจะซื้อ แต่ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี
    ผมขอแนะนำว่า แล้วแต่ท่านเลือกเลยครับ ตามใจท่านได้เลย งบเยอะ ซื้อตัวแรงๆ งบน้อยก็เอาตัวถูก
    ความต่างที่เห็น เป็นเพียงตัวเลขเท่านั้น มันไม่หนีกันมากหลอกครับผม
    (จะบอกว่าตาเราแยกแทบไม่ออกหลอกครับในความต่างที่ใกล้เคียงกัน คอมเท่านั้นแหละครับ ที่แยกเป็นตัวเลขได้)

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง (คุ้นๆมะ อิอิ)
    สรุปคือ งบเยอะก็เอาตัวแรง (แรงกว่ามันก็ดีกว่าอยู่แล้วละครับ แต่คุ้มค่าไหมอีกเรื่อง)
    งบน้อยก็เอาตัวถูก หรือเก็บตังต่อซื้อตัวแรง
    จบข่าว
    Last edited by babyInnocence; 13 Sep 2007, 18:45:08. Reason: ขออภัยครับ แก้ไขขนาดรูป

Comment

ก่อนซื้อดูดีๆๆนะคับเคยเจอบางร้านเอาตัวธรรมดากล่องเหลี่ยมมาขายราคาตัว xxx กล่อง x

วิธีสังเกตุง่ายๆๆหน้ากล่อง
      ตัวธรรมดา จะเปงรูปหมาเ***
      ตัวแรง xxx จะเปงรูปหมาหอน
      ตัวแรงเงียบ จะเปงมนุษย์หมาป่า

อิอิ {^_*}

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
        8600 GT Normal Edition กล่องสี่เหลี่ยม 5230฿ core/mem 540/1400
        อันนี้ก็ 8600GT XXX ไม่ใช่หรอคับ ท่าน

ดูจากสติ๊กเกอร์ที่แปะ มันบอกอยู่ Core 620 นี่คับ แล้วก็มีตัว XXX แปะอยู่ด้วย

พอดีของผมก็ได้กล่องเหลี่ยมๆอย่างนี้มา แต่ สเปกมัน คือ 8600GT XXX อ่ะคับ ดูจาก Everest U.

Comment

ผมว่า สภาพอากาศบ้านเราไม่ค่อยเหมาะกับ VGA ที่ไม่มี พัดลมนะ
          แต่ถ้าเคสระบายความร้อนได้ดี+เปิดแอร์+ชอบความเงียบ ก็น่าสน

Comment

Originally posted by chinay View Post
            อันนี้ก็ 8600GT XXX ไม่ใช่หรอคับ ท่าน

ดูจากสติ๊กเกอร์ที่แปะ มันบอกอยู่ Core 620 นี่คับ แล้วก็มีตัว XXX แปะอยู่ด้วย

พอดีของผมก็ได้กล่องเหลี่ยมๆอย่างนี้มา แต่ สเปกมัน คือ 8600GT XXX อ่ะคับ ดูจาก Everest U.

ถ้าดูแล้วใช่ตรงตามสเปคก้อโอเชคับ คงคนละ lot

แต่ผมพาเพื่อนไปซื้อเจอร้านที่บอกแหละ เสียเงินไม่ว่าแต่เสียเหลี่ยมเนี่ยดิ เหมือนถูกหลอก

Comment

Working...
            X