Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องผลของcpuกะการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องผลของcpuกะการ์ดจอหน่อยครับ

คือเสป็คผม
    3000+
    dfi ut dr expert
    แรมกำลังหาคาดว่า 1G tccd
    galaxy 7900gs
    ใช้เล่นเกมอ่ะครับ
    คิดว่าเปลี่ยน 3000+>> x2 4200+ หรือ7900gs>>8800gtsดีครับอย่างไหมมีผลมากกว่ากัน
    แล้วแรมเทพ1Gกับแรมบ้านๆ2Gอันไหนดีกว่าครับ

เลือกแบบ 2 ครับ......เจ๋ง

Comment

เป็นผมเปลี่ยน CPU ง่ะ
      ส่วนแรมบ้านๆใช้ทั่วๆไปครับ ไม่เน้น OC ผมว่าบ้าน 2 GB ดีกว่านะ มัน DUAL ได้ง่ะ แต่ถ้าท่านหาแรมเทพได้เป็นคู่กันจะดีมากครับ แล้วท่านเน้นการ OC รึเปล่าล่ะครับ(แต่บางที่แรมบ้านไปได้ไกลกว่าแรมเทพอีกนะท่าน แล้วแต่ดวงด้วย อิอิ)

Comment

ครับลงทุนเปลี่ยนบอร์ดเพื่อมาคล็อกแต่geil one sมือ2หายากจังแล้ว3000+กับ8800gtsมันจะใช้งานได้เต็มที่ป่าวครับหรือcpuมันจะตัน

Comment

ใครรู้ช่วยทีครับ

Comment

ผมว่า8800 ดีกว่านะ แต่กินไฟโคตร -*-

แรมบ้านๆ2g ดีกว่าน้า ราคาก็ถูก

Comment

8800gts ซื้อมาแล้ว น่าจะหาเงินอีก3000หวดcpu ใหม่ด้วยเลยก็ดีนะครับ

ส่วนตัวแล้ว เท่าที่เห็นส่วนมากแรมเทพใว้อัดโชว์(สุดแรม) แล้วพอจะใช้จริงๆ บางคนถอดเก็บด้วยซ้ำ

ฟันธงครับ แรมบ้านๆ2 G ใช้แล้วสบายใจครับ เสียเปลี่ยนเสียเคลมโล๊ดครับ แรมเทพแต๊ปที เกือบสลบครับ

ส่งไปเคลมแล้วมานั่งลุ้นว่ามันจะ ไปได้เท่าเดิมไหม

Comment

Working...
              X