Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเจอมาอ่ะครับ P5K มันร้อนขนาดนี้เลยหรือ ? เข้ามาดูกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอมาอ่ะครับ P5K มันร้อนขนาดนี้เลยหรือ ? เข้ามาดูกันหน่อยครับ

กำลังหาบอร์ดใหม่อยู่เมื่อกระทู้ที่แล้ว ท่านๆทั้งหลายแนะนำ p5k ผมลอง search ใน google ดูไปเจอบทความนี้เข้าให้ตกกะใจ

http://benchmarkreviews.com/images/s...t%20report.pdf

ไหงมันร้อนงี้อ่ะ asrock conroe1333-d667 ผมยัง 30-40 c เอง

สงสัยต้อง เทียบกับ P5K-E
    เอา Ultra Durable 2 เทียบกับ Stack Cooling 2

Comment

อาจจะเป็นเรื่องของการตลาดครับ มันไม่น่าจะแตกต่างกันเยอะขนาดนั้น

Comment

ร้อนของแท้ต้อง 680i

Comment

ร้อนของแท้ต้อง NF หรือไม่ก็ ทา ทา ยัง

Comment

กิกาไบท์มันบอกไม่หมดครับ เชื่อผมเหอะ บอกว่าบอร์ดตัวเองเย็นๆ แต่เย็นที่ภาพจ่ายไฟเท่านั้น ส่วนชิปเซต เปิดมาก็เจอ 52 องศาละ ขนาดยังไม่ได้ปิดฝาเคสนะ (แต่ภาคจ่ายไฟ 31)

Comment

Working...
            X