Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย คิดหน่อยคับใช้อะไรถึงจะเย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย คิดหน่อยคับใช้อะไรถึงจะเย็น

ความร้อน cpu มัน 64-82 อะคับ ส่วนมาก จะ 75+
    เมนบอร์ด ก้อ 37 - 40
    cpu ใช้ intel P4 506 อะคับ
    socket 775 นะคับ อยาก ให้ใส่กับ am2 ได้ด้วย น่ะ

ยังไม่ได้ oc น่ะ - -

งบไม่เกิน 1500 อะคับ

ตอนนี้ก้อ เปิดเปลือยข้างแล้ว อ่ะ

ใช้ อะไรดีคับ ช่วยกันแนะนำ หน่อย

CPU ร้อนจัง นะ +_+

Arctic Cooling Freezer 7 Pro - 1390฿ (เย็นกำลังดี)

Comment

เก็บตังเพิ่มอีกฃัก 500 ฃื้อได้หลายรุ่นเลยนะครับ

Comment

ตอนนี้ ผม กะ thermalright ultra 120 ex อะคับ คิดว่าโอเค ไหม อ่ะคับ

Comment

ตัวแรงเลยนะนั้น 120 EX

Comment

เยี่ยมเรยคับตังนั้น

Comment

ใช้แอร์เปิด+พัดลมเป่า

Comment

Ultra 120 ถ้าจะปิด case อย่าลืมวัดความสูงจาก cpu ถึงฝา case นะคับ เด๋วจะปิดไม่ลงเหมือนของผม :'(

Comment

ถ้ามันสูงไปปิดไม่ลงทำไงดีอะ

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
                    ถ้ามันสูงไปปิดไม่ลงทำไงดีอะ
                    ทำใจ จ๊ะ
                    เจาะฝาเคส (เป็นรู)
                    โมซิงค์ (ตัด)
                    เปิดฝาใว้

Comment

ของผมเปิดฝาทิ้งไว้เลยอะคับ :P

Comment

อืม คับ ลด ลงเหลือ 28-35 ละ คับ
                        ใช้ tonig tower 120 คับ

น่าจะเป็น ที่ ซิลิโคน ของ ซิงค์ ตัวเก่า ห่วย อะคับ

ขอบคุน หลายๆ คนที่่ช่วยตอบคับ

Comment

เง้อเอาจริงดิเจาะเคสอ่านะจะลองดูเคสผมข้างในกว้าง 16.5 เอกนอก 18.5 ติดได้แต่ SI-128 อะดิเนี่ยมันเย็นป่าวอะ

Comment

Working...
                          X