Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีทำไฟล์ reg.exe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีทำไฟล์ reg.exe

ก็ไม่รู้เรียกว่าอะไร ตัวอย่างที่เอามา เป็นวิธีเซ็ทค่าให้วินโดว์ ปิดเปิดเครื่องได้เร็วขึ้น ปรกติผม็้จะเข้าไปที่ run >regedit แล้วไปตั้งค่าเอาในนั้น แต่ถ้าจะทำเป็นตัวเซ็ทอัพแบบสำเร็จรูปตามตัวอย่าง ใครมีวิธีทำช่วยบอกหน่อยครับ.. ขอบคุณนะครับ..
    Attached Files

รู้สึกจะเขียนขึ้นด้วย notepad นะครับ แล้วเซฟเป็น นามสกุล .reg รายละเอียดด้านในคงต้องรอท่านอื่น

Comment

ใช้วิธี gen ออกมาจาก regedit ได้เลยครับ เลือกที่ folder ที่ต้องการใน regedit
      แล้วก็คลิ๊กขวาเลือก Export ก็จะได้ไฟล์ .reg ออกมา หรือถ้าไม่ตรงตามที่ต้องการ
      ก็เปิดโค้ดที่ได้ออกมาแก้ต่ออีกรอบก็ยังได้ครับ

Comment

หาอะไรเล่นแปลกอีกแล้วเหรอ หุหุ

ปล.เขาตอบกันไปหมดแล้วอ่ะ ทำได้ทั้ง2วิธีเลย หรือจะเอาวิธีที่3 อิอิ

Comment

Originally posted by zman View Post
          รู้สึกจะเขียนขึ้นด้วย notepad นะครับ แล้วเซฟเป็น นามสกุล .reg รายละเอียดด้านในคงต้องรอท่านอื่น
          อยากรู้รายละเอียดครับ..

Originally posted by fujiwaracoe View Post
          ใช้วิธี gen ออกมาจาก regedit ได้เลยครับ เลือกที่ folder ที่ต้องการใน regedit
          แล้วก็คลิ๊กขวาเลือก Export ก็จะได้ไฟล์ .reg ออกมา หรือถ้าไม่ตรงตามที่ต้องการ
          ก็เปิดโค้ดที่ได้ออกมาแก้ต่ออีกรอบก็ยังได้ครับ
          ขอบคุณครับ

Originally posted by dears View Post
          หาอะไรเล่นแปลกอีกแล้วเหรอ หุหุ

ปล.เขาตอบกันไปหมดแล้วอ่ะ ทำได้ทั้ง2วิธีเลย หรือจะเอาวิธีที่3 อิอิ
          มีมั๊ยครับ.. แล้วรู้วิธีทำด้วย nodpadเปล่าครับ..

Comment

บันทึก ชื่อไฟล์.reg
            เลือกตรง Save as type เป็น All files ครับ

ไหนๆ ก็ captured ภาพมาแล้ว ปล่อยเลยตามเลย
            Last edited by Pat_CSSU; 5 May 2009, 15:44:05.

Comment

ไม่สนเรื่องที่ จขกท. ถามแล้วหละ ตอนนี้สนรูปในนั้นง่ะ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                ไม่สนเรื่องที่ จขกท. ถามแล้วหละ ตอนนี้สนรูปในนั้นง่ะ หุหุ
                แล้วกัน....

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                บันทึก ชื่อไฟล์.reg
                เลือกตรง Save as type เป็น All files ครับ

ไหนๆ ก็ captured ภาพมาแล้ว ปล่อยเลยตามเลย

แต่ว่า.. อันนี้ไฟล์นามสกุลอะไรครับ ถ้ายังไม่ใส่ผมมีให้ใช้นะคับ.. แล้วเทอคือใครกัน..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                  แต่ว่า.. อันนี้ไฟล์นามสกุลอะไรครับ ถ้ายังไม่ใส่ผมมีให้ใช้นะคับ.. แล้วเทอคือใครกัน..
                  กระทู้นี้เลยครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                    กระทู้นี้เลยครับ
                    น่าฟัด.. เอ้ย. น่ารัดเป็นที่สุด... เอ้ยยยย น่ารัก...

Comment

Working...
                    X