Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ จะอัฟ vga ต้องเปลี่ยน psu มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ จะอัฟ vga ต้องเปลี่ยน psu มั้ยครับ

ของอ่อน ๆ นะครับ พอดีอยากเปลี่ยนไว้เล่นเกมส์เบา ๆ พวก nfs ไรงี้อะครับ

amd 2600
    abit nfs-7
    ddr400 256*2
    cdr-rom cd-rw
    hd 40gb
    psu 350w(แถมมากับเคส p&a)
    ตอนนี้ใช้ vga gf mx64mb อยู่ครับ - -*
    อยากอัฟไปเป็นประมาณ 6600GT ไรงี้
    จะมีปัญหาไรมั้ยครับ
    ถ้าไม่มีจะได้ลุยเลยครับ
    แต่ถ้าไม่ไหว จะได้ไปเล่นพวก fx5200 ก็พอ

ผมว่าสบายนะ

Comment

7600 gs ก็สบายคับ
      8600^ ต้องเปลี่ยน

ลอง 7300gt หรือ 7600gs ดีก่าป่าวงับ

Comment

PSU ติดเคสจ่ายไฟไม่ดีนิท่าน

Comment

psu ธรรมดาก็พอครับพอ พวกdtech ดีรัส ประมาณ700-900 ส่วนที่ติดเคสไม่อย่าให้เล่นจ่ายไฟไม่นิ่ง จะทำให้hdไปง่าย

Comment

ผมว่าถ้ามีเงินเยอะหน่อยก็เอาไปเลยพวก 7300 หรือ 7600 ถ้าเป็นรุ่นนี้แนะนำเปลี่ยนpsuไปเลยครับ
            หาสัก400 - 500 วัตต์

ถ้ามีเงินไม่มากก็พวก 6600 หรือ 5200 อันนี้คิดว่าไม่ต้องเปลี่ยนpsuก็ได้(หรือจะเปลี่ยนก็ตามใจ)

ตามนี้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

พอดีงบจำกัดจริง ๆ
              ได้ยินมาว่า ซี่รี่ 6xxx เนี่ย มันกินไฟท์เยอะอะครับ เลยกังวล
              ส่วน 7300GT ได้ยินมาว่าต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่มครับ คนที่นำบอกว่าอาจต้องเปลี่ยน psu ถ้าเล่นตัวนี้
              แต่ถึงไงก็งบไม่พออยุ่ดีครับ

6600GT ก็ว่าจะหามือ 2 ในเว็บนี่แหละ อิอิ

Comment

แนะนำ dtech 450 w ~ 400 บาท + 6600 gt agp มือสองประมาณ 1600

ราวๆ 2 พันคงได้ ครับ

psu ควรเปลี่ยนครับ อาจไม่เปลี่ยนก็ได้ แล้วแต่นะ แต่แนะนำให้เปลี่ยน

Comment

Originally posted by aI Loco View Post
                  ของอ่อน ๆ นะครับ พอดีอยากเปลี่ยนไว้เล่นเกมส์เบา ๆ พวก nfs ไรงี้อะครับ

amd 2600
                  abit nfs-7
                  ddr400 256*2
                  cdr-rom cd-rw
                  hd 40gb
                  psu 350w(แถมมากับเคส p&a)
                  ตอนนี้ใช้ vga gf mx64mb อยู่ครับ - -*
                  อยากอัฟไปเป็นประมาณ 6600GT ไรงี้
                  จะมีปัญหาไรมั้ยครับ
                  ถ้าไม่มีจะได้ลุยเลยครับ
                  แต่ถ้าไม่ไหว จะได้ไปเล่นพวก fx5200 ก็พอ
                  น่าจะใหวนะ ตั้ว 350W นะ
                  GF6600 GT AGP 8X รู้สึกต้องใส่ไฟเพิ่มให้การ์ดจอมั้ง นะ
                  เดี๋ยวลองใส่เทสดูก่อน คงใช้ได้มั้ง นะ (ไม่ลองไม่รู้)

Comment

Working...
                  X