Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Case ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Case ทีครับ

ผมมีเมนบอร์ด P5K-E/WIFI-AP แล้วก็ PSU Thermaltake 750w ผมควรเลือกซื้อ Case แบบไหนรุ่นอะไรดีครับช่วยแนะที งบซักไม่เกิน 1500 นะครับ

เคสนี่จริงๆแล้วถ้าคุณชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้น เลือกเองดีกว่าครับแล้วแต่คนชอบ แต่ถ้าเป็นผมๆจะเลือกเคสที่ใส่พัดลมหน้า-หลังขนาด 120 มม.ครับ มันจะช่วยระบายความร้อนดีกว่าและเสียงพัดลมเงียบกว่าที่ปริมาณลมเท่าๆกันถ้าเทียบกับพัดลมตัวเล็กๆ ถ้างบไม่มาก G-View ตัวธรรมดาก็โอเคนะครับ สามารถใส่ซิ้งค์ใหญ่ๆอย่าง Tuniq หรือ Ultra 120 Extreme ได้ครับ อันนี้คอนเฟริม์เพราะมีใช้อยู่ครับ

Comment

เลือกที่ดูไม่คับมากเวลาใส่อุปกรณ์ลงไปครับ เรื่องระบายอากาศ เคชใหมก็เหมือนกัน สำหรับผม

Comment

รองยกตัวอย่างให้ซักรุ่นแบบเจ๋งๆแต่ไม่แพง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=96831

อิอิ ตัวอย่าง
          Attached Files

Comment

เจ๋งมากๆ ติดพัดลม หน้า-หลัง สวยๆอยากได้จังทำไงอะ

Comment

พัดลมหน้ามันขนาดเท่าไรครับคุณ วิกร

Comment

เคช ผม 12MM ทุกตัวครับ ขนาดเดียวกันหมดทั้งเคช ครับ

Comment

สายดำๆข้างล่างมันเป็นสายไรครับคุณวิกร แล้วใส่ PSU อันใหญ่ เหรอ แล้วเคสรุ่นไรครบๆจะเอาอย่าง
                  Last edited by BackMay; 14 Sep 2007, 12:50:18.

Comment

ท่อเกลียวผ่า หรือกระดูกงู ครับ เมตรละ 7 บาท ทั้งเคช ผมหมดค่าโน้นนี้ไป 35 บาท เสียเวลานานหน่อย (แบบว่า ชอบถูกๆครับ) จน

เคชจีวิว รุ่นกระจอกสุดครับ

PSU ก็ ขนาดมาตรฐานทั้วไปนี้แหละครับ ไม่ได้ใหญ่หรือเล็กไปกว่าคนอื่น ครับ

Comment

พัดลมหรือภูเขาไฟครับ หญ่ายจังงง

Comment

จัดสายได้สวย

Comment

Working...
                        X