Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับไม่อยากลงวินโดว์ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับไม่อยากลงวินโดว์ใหม่

ปัญหาคือเมื่อคืนผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ 163.44 BETA ผมใช้เมนบอร์ด ECS P965T-A การ์ดจอ 7300 GT ลงเสร็จแระรีเซ็ต ก่อนจะเข้าวินโดว์ มานขึ้นจอฟ้าแล้วจะรีเซ็ตเครื่องอยู่แบบนั้น ผู้รู้ช่วยทีคับ

เข้าเซฟโหมดไป remove display adapter ทิ้งเลยครัยยย แล้วไปโหลด forceware เวอชั่นล่าสุดมาลง

Comment

หาทางเข้าเซฟโหมดไม่ได้ครับ Phoenix Award (F12 เข้าเมนูบูท) (Del เข้าเซ็ตอัพไบออส) (Esc ข้ามการนับแรม) ของเพื่อนมันจะมีกด F2 เข้าเซฟโหมดเลย คนล่ะยี่ห้อกัน แนะที ขอบคุณมากครับ

Comment

ปรกติเข้า safe mode ต้อง F8 นะ

Comment

คือลองกด F8 ดูใช่รึป่าวครับเดียวเย็นลองกลับไปทำครับได้ยังไงเดียวมาบอกขอบคุณมากครับ

Comment

ป่วยเพราะไดร์เวอร์อีกละ ขอให้หายไวๆนะครับ เหอะๆๆ

Comment

F5

Comment

เรียบร้อยแล้วครับหายดีแล้วขอบคุณทุกคนมากครับ กด F8 เข้าเซฟโหมด แล้วลงไดร์เวอร์ตัวเก่าเสร็จแล้วรีเซ๊ตคอม ก้อยิ้มได้เลยอิอิ (ดีนะไม่ใจร้อนลงวินโดว์ใหม่เหอๆ)

Comment

Working...
                X