Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกแล้วครับท่าน ขอโทษนะครับ บ่อยมาก ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกแล้วครับท่าน ขอโทษนะครับ บ่อยมาก ๆ

ไม่ค่อยจะรู้เรื่องนะครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกบ่อยก็เกรงใจ แต่ซื้อทั้งทีอยากได้ที่ดี และราคาพอฟังได้ครับ เมื่อวานตอนเย็นไปเดินหาซื้อ Notebook แต่ไปเจอ cpu AMD Turion 64x2 ตัวหนึ่งราคามันพอ ๆ กับ dual core นะครับ แต่มันมี ram 1g น่าสนใจมากแต่เห็นบางคนบอกว่าถ้าซื้อให้เอา dual core ตกลงถ้าทุกอย่างเหมือนกัน ต่างที่ ram คือ AMD 1g แต่ dual core มี 512 เอาตัวไหนดี แล้ว ถ้าความเร็ว cpu เท่ากัน ระหว่าง dual core กับ AMD Turion 64x2 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ รบกวนอีกนะครับตัดสินใจไม่ได้สักที

T5000 Series จะแรงกว่า Turion X2 ที่สัญญาณนาฬิกาเท่ากัน แต่ การ์ดจอ ออนบอร์ดของ Turion X2 มักจะแรงกว่า การ์ดจอออนบอร์ดของ Intel ถ้าเป็น T2000 Series จะไม่รองรับ 64Bit

Comment

ต้องถามก่อนว่า ต้องการเอาใช้งานในเรื่องอะไรอ่ะคับ

Comment

เน้นเรื่องของการเขียนโปรแกรมด้วย vb 2005 ครับ หรือมีบ้างครั้งตัดต่อ vdo บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ

Comment

Working...
        X