Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรด ใครก้ได้ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรด ใครก้ได้ช่วยแนะนำทีครับ

พอดีมีโอกาสจะอัพ ตอนนี้ใช้
    E6400 + P5B + 8800GTS + G.Skill 1GBPK 4-4-4-12 (2*512 at 800Mhz Dual Channel) + WD2500KS +Enermax 465w + 2DVDRWLG

ไม่รู้ว่าจะอัพไปทางไหนดีระหว่าง
    CPU E6750 ก่ะ E6850
    MB DFI BLOOD IRON/ASUS P5KSE/ASUS P5B Plus
    RAM ควร จะเปลี่ยนไปเล่นตัวไหนดีถ้าจะเล่น 2 GB (งบพอประมาณ 4000 นิดๆ)หรือจะเพิ่มต้วย รุ่นเดิมอีก 1GBดี 2600 อ่ะไปดูมาแล้ว
    แล้วถ้าอยากเพิ่ม HDD อีก 5ลูก เพื่อทำ RAID 5 ก่ะ 0 อีกอย่างละชุดต้องเปลี่ยนเป็น Power กี่ Watt ถึงจะพอครับ หรือจะพ่วงอีกตัวด้วยขนาดเดิมแล้วลิงค์เอาดี(จะได้เอาตังค์ไว้อัพอย่างอื่น เพราะ PSU ตัวใหญ่ๆแพงชะมัด)

ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ ผมมีงบสำหรับอัพที่ 20000 น่ะ(รวมขายของเก่าแล้ว)

ชุดเดิม มันไม่ทันใจตรงใหนครับ
    จะได้แนะนำได้ถูก

Comment

ผมก็เห็นด้วยกะท่านวิกรนะครับ ผมว่าชุดเดิมมันก็ดีแล้วนี่ ไม่เหงจำเป็นต้องเปลี่ยนเลย ใช่ๆไปก่อนเหอะ ถ้าอยากเปลี่ยน ก็ แค่ cpu กะ ram ก็พอ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ชุดเดิม มันไม่ทันใจตรงใหนครับ
        จะได้แนะนำได้ถูก
        คือชุดเดิมน่ะมันดีเลยแหละครับไม่ OC เล่น C&C3 ปรับสุดหมดทุกอย่างยังไม่กระตุก แต่แบบว่าโอกาสมันมาน่ะครับถ้าไม่อัพรอบนี้คงอีกนาน เพราะคนที่บ้าน...(คนที่คุณรู้ว่าใคร)ขี้บ่นมากน่ะ แต่รอบนี้พอดีว่าน้องชายเขาอยากซื้อของผมต่อน่ะ ก็เลยจะอัพซะ คนที่บ้านอนุญาตแล้วด้วย ก็เลยว่าจะอัพ CPU/MB/RAM ก็พออย่างอื่นน่ะยังคงเดิมครับ แต่เลือกไม่ถูกว่าจะเอาเซตไหนดี เพราะบอร์ดเนี่ยปกติผมเล่นแต่ Asus แต่เพื่อนมันบอกว่าน่าลอง DFI ดูบ้าง เลยลองมาขอคำชี้แนะดูน่ะครับ

Comment

Working...
        X