Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ S-Video แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ S-Video แล้วมีปัญหา

เดี๋ยวขอบอกไว้ก่อนว่า ตอนแรกที่ซื้อคอมใหม่เอามาเสียบกับทีวีก็ใช้งานได้ดีนะครับ

วันนี้พอดีจะดูหนังซักหน่อย เลยเอาสายS-Video ที่มันแถมมาให้ตอนซื้อ (8800 GTS) เสียบเข้าไปกับทีวี

แล้วก็เลือกอะไรต่างๆเสร็จหมด(CLONE) ปรากฎว่า
    ถ้าที่Monitorอยู่ตรงDesktop มันจะขึ้นเป็นขีดๆ สีมั่วๆเละเทะ
    แต่ถ้าเข้าเบราเซอร์หรือโปรแกรมอะไรก็แล้วแต่ ภาพที่ทีวีจะดับลงไปเลย

อย่างนี้ การ์ดจอเสียหรือว่าสายเสียอ่ะครับ แล้วจะแก้ได้อย่างไรบ้าง อ้อลองแก้ด้วยการลงไดรว์เวอร์การ์ดจอใหม่ก็ยังไม่หายด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ตั้งระบบทีวียัง
    pal ntsc

Comment

ตั้งเรียบร้อยแล้วครับ N443

Comment

ขออนุญาติอพนะครับ

Comment

Working...
        X