อาการคือเปิดเครื่องบูตเข้าหน้าล็อคอินของวินโดวส์ตามปกติ แต่พอจะ login เข้าไป ชื่อ+รหัสถูกแล้ว มันจะเข้าไปในหน้าจอวินโดวประมาณ 1-2 วิ (เห็นแต่แบล็กกราวน์ครับ ไอคอนและอื่นๆ ไม่เห็น) และมันก็เด้งกลับมาที่หน้าล็อกอินใหม่เลย

ทีแรกนึกว่าโดนเจ้า flashy แต่ลองแก้ดู พาสมันไม่ใช่ hacked แน่นอนครับ พาสเก่าน่ะถูกแล้ว เพียงแต่มันจะเด้งออกมา ไม่ให้เราเข้าไปใช้งานครับ

แก้ไขได้ด้วยวิธีไหนอ่ะครับ

หรือถ้าไม่ได้จริงๆ เนี่ย(ต้องลงวินโดวน์ใหม่) บอกวิธีเอาข้อมูลออกมาหน่อยอ่ะครับ ข้อมูลผมที่สำคัญมันอยู่ในพาติชันที่ติดตั้งวินโดวน์ด้วยสิครับ ไม่ หรือวิธีทำให้ linux มองเห็นไฟล์ของ windows xp ก็ได้ครับ (ผมลง ubuntu ไว้ด้วยครับ แต่มันไม่เมาท์อ่ะครับ)

ถ้าต้องลงใหม่ บอกวิธีการลงที่ clean สุดๆ ให้ด้วยครับ (ผมสงสัยว่ามันจะโดนไวรัสเข้าซักตัวน่ะครับ)

ขอบคุณที่ตอบครับ