Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม

ทำไงต่อ แลน ให้ได้ 1000Mbps ครับ
    ขอบคุนครับ

ก็ซื้อ card กับ switch ที่เป้น GLAN มาสิครับ หัวกับสายยังใช้ได้ RJ45 กับ CAT5e น่ะ ยังพอวิ่ง G ได้อยู่ ของ AMP นะ เห้นเค้าว่างั้นนน

ปกติ 100M นี่มันใช้สายแค่ 2 คู่เท่านั้น คู่ 1 2 กับ 3 6 ส่วน 4 5 กับ 7 8 ไม่ได้ใช้ มันเลยยังเหลือเอามาทำ GLAN ได้อยุ่ ให้วิ่งทั้ง 8 เส้น 4 คู่
    Last edited by Drunkman; 14 Sep 2007, 15:47:59.

Comment

ตาม คห. บนได้เลยครับ แต่สายที่ใช้ควรเป็น CAT6 แต่ถ้าจะใช้ CAT5e ก็พอได้เช่นกัน

Comment

Working...
      X