Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(

แดมค่ะตอนนี้มีปัญาหาให้ช่วยหน่อยคือ ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(เรียนถาปัดค่ะ) แดมสนใจ การ์ดจอ geforce ทำให้เป็น quadro ค่ะและมีส่วนประกอบที่ต้องการซื้อคือ CPU VGA RAM MAINBOARD ค่ะ มีงบ 18000- 20000 ค่ะขอรบกวนหน่อยนะค่ะ ขอขอคูณล่วงหน้าค่ะ

เอาไปแปลงเป็น quadro ต้องลองเข้าเวบ unlimitpc.com มั้ง หรือ vmodtech.com นี้อ่ะ เขาเคยทำไว้ ลองเข้ากูเกิ้ลหาแล้วกันครับ ซึ่งการใช้งานมันก็ไม่ได้เห็นผลต่างกันเท่าไรหรอก อ้างอิงจาก ti4200 แปลงเป็น quadroอ่ะนะ

ส่วนเรื่องสเปกคอม แรมสัก1G บัส 667(มีเงินก็ค่อยเพิ่้มงบอัดเข้าไปอีก) สี่พันสาม
    ซีพียู pentium dua core 820 ประมาณ สี่พันสองร้อย
    board Asrock ConRoe 945G-DVI สามพันหนึ่งร้อย แต่การ์ดจอเป็น PCI-x นะ ถ้าจะหาแปลงแบบนั้น ต้องหาบอร์ดแบบ AGP
    ซึ่งเท่าที่เคยเห็นรุ่นน้องมันเขียนแบบพวก3d การ์ดพื้นๆก็เอาอยู่แล้วครับ
    การ์ดจอเอาสัก winfast 7600 gs สี่พันสาม

อ้อ เอาเงินที่เหลือไปซื้อ UPS กับ power supply ดีๆก็ได้นะ

http://www.caddplus.net/forums/index.php?

Comment

820 ช้าจะตาย

เล่น 925 ไปเลย

Comment

แนะนำ 9xx ไปเลยครับงานพวกนี้มีไรอัด CPU / RAM ไปก่อนเลยครับ

Comment

Working...
        X