Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนเบิร์นหูฟังหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนเบิร์นหูฟังหน่อยครับ

ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ เห็นมีโหลดไฟล?สำหรับเบิร์นด้วย แล้วโหลดเสร็จต้องทำยังไงต่อครับ(วิธีเปิด เปิดดังๆ อะไรพวกเนี๊ย) ผมทำไม่เป็น

วิธีการเบิร์นที่ดีที่สุดตอนนี้ที่วงการคเรื่องเสียงยอมรับกันทั่วไปคือการใช้งานจริงไปเลื่อยๆครับ

ถ้าจะให้ไวหน่อยก็เปิดเสียงซ่าเข้าไปครับ จะทำให้ลำโพงขยับทุกความถี่ครับ ไม่จำเป็นต้องเปิดให้ดังมากครับ เอาแค่กำลังดีก็พอ

Comment

กำลังดีนี่คือ ระดับเราใส่ฟังสบายๆเบาๆ ก็ได้ใช่ไหมครับ แล้วเบิร์นไปจะเป็นยังไงต่อไปอ่ะครับ

Comment

ครับก็ที่ฟังปกตินี้แหละ เปิดคอมปุ้มก็เปิดทิ้งไว้ได้เลย เลิกใช้คอมก็ไม่ต้องเบิร์นนะครับ ประหยัดไฟช่วยชาติ

ปกติถ้าเบิร์นแล้ว จะรู้สึกว่า เสียงต่ำ นุ้มทุ้มขึ้น
        เสียงแหลม จื้ดจ๊าดน้อยลง ซอฟขึ้น
        ที่วอลุ่มเท่าเดิม จะรู้สึกดังขึ้นนิดหน่อย
        แต่หลักๆ ฟังเล้วก็จะพอรู้ว่าเสียงเปลี่บยไปจากวันแล้ว ชอบหรือเปล่าเดียวก็รู้ครับ

Comment

ระยะเวลาในการเบิร์นแล้วแต่รุ่นครับ เสียงก็เช่นกันครับเพราะแต่ละตัวหูฟังจะมีจุดเด่นที่ต่างกันออกไป

ปกติแล้วถ้าเปนเฮดโฟนจะใช้ระยะเวลาเบิร์นค่อยข้างนานกว่า earbud หรือ in-ear ครับ
          ที่สำคัญถ้าซื้อมาแล้วฟังครั้งแรก สมมติถ้าเบสไม่มีเลย กลางแหลมจม (แบบจมไปเลยอ่ะ) การเบิร์นก็จะช่วยท่านได้ไม่มากหรอกครับ อาจจะขึ้นมาหน่อยเดียวพอให้รุ้สึกว่ามี การเบิร์นช่วยให้เสียงเข้าที่ครับ ไม่ได้ช่วยให้หูฟังมันมีเบส หรือเสียงแหลมมากขึ้นแต่อย่างใด

Comment

Working...
          X