Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

อยากทราบว่า บล๊อกhdd usb มันจะทำให้การรับส่งข้อมูลช้ากว่าตอนใช้สาย s-ata ป่าวครับ
    แล้วก็อยากทราบว่า hdd 7200กับ 10000รอบ ใช้บล๊อกเดียวกันได้ป่าวครับหรือว่า 7200รอบก็อีกแบบ 10000รอบก็อีกแบบ

แล้วอีกเรื่องคือว่า วันนี้เพิ่งไปชื้อ hdd มาใหม่ 2ตัว สเปกเหมือนกันเลย
    แต่ตอนลงวินโดว์ตัวนึงมันเลือกลงได้ทั้งแบบ ntfs และ fat32
    ส่วนอีกตัวมีให้เลือกแค่ ntfs มันผิดปกติป่าวคับ

ปล.ไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องจุกจิกป่าวที่ผมเอามาถาม แต่ไม่รู้จริงๆคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคับ

ดูรูปเอาคับแล้วจะเข้าใจถึงฟามเร็วของอุปกรณ์แต่ละตัว
    คงจะพอเข้าใจนะคับว่าการเอา เฟอร์รารี่ มาวิ่งแถวรามคำแหงตอนเย็นๆๆเปงไง
    Attached Files

Comment

Working...
    X