Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ ต่อ Wiless ไม่ได้อะ ครับ ช่วยที โน๊ตบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ ต่อ Wiless ไม่ได้อะ ครับ ช่วยที โน๊ตบุ๊ค

เพิ่งซื้อเครื่องมาครับ benq S32 w แล้วพอดี ตอนแรกไปเล่นที่โรงแรม ที่มี ไวเลต ก้อเชื่อมต่อได้ แต่ผมเข้าไปไม่ได้เพราะ ไม่ได้จ่ายค่าเช่าสันญญาน เป็น ชม. ให้ทาง โรงแรม ผมเลยกด

Disable ที่ตรง ไวเลต คอนเนค พอคราวนี้มาเปิดที่บ้าน งง เลย ครับ เล่นไม่ได้แล้ว เป็น เครื่อง หมาย กากบาก สีแดง

ปล.ที่บ้านพี่ก้อเล่นโน๊ตบุ๊คได้ แต่เป็น โตชิบ้า อะ ทำไมผมเล่นไม่ได้ เพราะผมซนแน่เลย แก้ยัไงครับ

แงแง ในคู่มือเห็นบอกมีเปิด สวิตในคอมด้วยอะ แต่ผมกดเปิดสวิตตรงนอกคอมแล้วนะ

คุณ disable แล้วไป enable มันหรือยังล่ะคร้าบ

กากบาทอยู่ แต่ว่าคุณปิด wireless อยู่คร้าบ

Comment

user error

Comment

ช่ายแล้วคับ ต้องไปเปิดด้วยเพราะคุณไปปิดมันแล้ว

Comment

ไม่รู้ผมจะเข้าใจถูกเปล่านะ เพราะผมโดนประจำเวลาเอาโน๊ตบุคไปเล่นที่มหาลัย
          เพื่อนมันจะยืมเล่นกัน พอมันเลิกพี่แกตัดเน็ตด้วยการ Disable
          มันต้ิิอง Disconnect ตังหากละไอ้เพื่อนเวงงงง!!
          ก็เข้าไปที่ Device Manager แล้วก็ไป Enable กลับก็ใช้ได้แล้วคับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก ครับ

Comment

เง้อ บังภูเขาครับ ผมเองก็โดนบังบ่อย ๆ

Comment

Working...
              X