Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลำโพงหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลำโพงหน่อยคับ

คือว่าตอนนี้ซื้อลำโพง 2.1 มา 1 ชุดนะครับ แล้วพอดีมีเจ้า sterno 240W อีก 1 ตัว อย่างนี้เราเอาไปเสียบตรง sound card ตรงช่องที่ออกลำโพงหลัง เพื่อให้ออกเป็น 4.1 ได้รึเปล่าครับ แล้วเสียงมันจะพอใช้ได้ไม๊ ถ้าดีเดี๋ยวไปซื้อ sterno 240W มาอีกตัว เอาไปทำเป็น 6.1 เลย หุหุ

ม่ายมีใครทราบเลยเหรอครับ

Comment

ผ่านไป 2 วันก็ไม่มีคนมาตอบ - -"

Comment

เเล้วเเต่Software ถอดรหัสไม่ออกก็ไม่มีเสียง

Comment

ได้ครับ เคยลองเอา 2.1 2 ชุดมาเสียบอยู่ แต่เลิก เพราะสายมานสั้น > <

Comment

ได้มันดก็ได้อะคับ
            แต่มันจะไม่คุ้นซะเปล่าๆ
            ผมว่าไปซื้อ 2.1 ไม่เกินพันสักตัว ดูหนังยังมันกว่าเลยคับ

Comment

ก็เสียบ ช่อง สีส้ม กะสีเขียวไงครับ แล้วเซตไนไดร้เวอร์ไห้เป็น 4 ชาแนล ลองทำๆดูครับ
              (หรือสีเขียวกะสีดำนี่ล่ะครับ ถ้าไช้กะออนบอร์ดของผมต้องเสียบสีดำ ถ้าไช้ซาวการ์ดผมต้องสีส้ม)

Comment

4.1 ใช้ได้ครับ
                คู่หน้าเป็น 2.1
                คู่หลังเป็น 2.0
                ปรับ config ที่ซาวด์การ์ดเป็น 4CH
                แต่ต้องซื้อสายแจ๊ค 3.5มม. มาต่อกลางทางระหว่างการ์ดกับสำโพงอีกเส้น เพราะของ 2.0 คู่หลังคงยาวไม่พอ

Comment

Working...
                X