Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งพวกประมูลของใน Ebay จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งพวกประมูลของใน Ebay จริงๆ

บางคนแม่มจะกด Bid ขึ้นไปสูงๆทำซากอะไรก็ไม่รุ = ='

มีการ์ด 7800GS อยู่ประมาณ 20 กว่าอัน

มีร่วมๆสิบอัน สามารถซื้อได้เลยในราคา 250-280 USD

แต่มันมากด Bid อันที่เปิดประมูล จนราคาวิ่งไปที่ 250 USD ...

แล้วทำไมมันไม่ไปกดซื้อฟะ จะมาประมูลทำซากอะไรเนี่ย = ='

เหอๆ กลัวไม่ได้ของ ไง ท่าน พวกหัวหมอ แต่ไม่ได้รุ้อะไร เลย แทนที่จะได้ถูกๆ กับได้ราคาแพงเว่อร์กว่าที่จะเป็น

Comment

ลำบากคนที่อุตส่าเล็งมาตั้งแต่วันแรกที่เปิดประมูลของจริงๆ = ='

ไม่เป็นไร ยังเล็งไว้อีก 3 ตัว

คงไม่มีพวกโง่ๆกด bid จนแตะราคาขายอีกนะ = ='

Comment

ฝรั่ง ประเทศเค้าใหญ่ ไม่สะดวกที่จะไปซื้อก็เป็นได้

แค่ในประเทศไทยคนต่างจังหวัด อยากได้ของดีๆแปลก มีตัง ยังหาที่ซื้อไม่ได้ก็มีเลย

มองโลกแคบจัง ก็เว็ป ประมูล นิ ใครๆเค้าก็สามารถบิดกันได้ ไม่มีกฎนิ

Comment

ท่าทางไม่เข้าใจที่ผมอธิบาย

หรืออาจจะไม่เข้าใจ Ebay

ระบบใน Ebay มีสองแบบครับ

Bid คือให้ประมูล
          และมี Buy It Now ที่สามารถกดซื้อได้เลย

ปัญหาที่ผมเจอคือ

มันมีของชนิดเดียวกัน (ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน) ที่ปล่อยออกมาแบบ Bid และ Buy it now

ทีนี้ Buy it now ถูกตั้งไว้ที่ 250-280 ดอลล่า

แต่คนที่มากด Bid มันกดกันจนราคาวิ่งไปที่ 250 ดอลล่า

ซึ่งมันราคาเท่ากับ Buy it now

.... ถ้ากดแบบนั้น จะมานั่งประมูลทำไม ... กด Buy it now ซะทีแรก ก็ได้ของเลย ไม่ต้องรอเวลาจบประมูล

เข้าใจรึยังครับ

ถ้าไม่เข้าใจ ให้อ่านใหม่ตั้งแต่ต้น

ปล.
          อ่านให้เข้าใจก่อนจะตินะครับ ทำตัวให้ฉลาดก่อนจะติจะเป็นดี

Comment

ใจเย็น ท่านอิอิ มันก็เหมือน ประมูลดอทคอมบ้านเราละ แต่บ้านเรามันแปลกตรงที่ ku ไม่ได้ของ เมิงก็ อย่าได้ของ บิด แกล้ง จนราคาเกินกว่าเป็นจริง

Comment

อ้อลืมๆ

ส่วนเรื่องที่ว่า ใครๆก็ bid ได้ ไม่มีกฎ ผิดแล้วครับ

กฎคือ Bid แล้วต้องจ่ายตามที่ Bid ด้วยนะครับ

บางทีเล่น Bid กันจนราคาเท่าราคาขาย ก็ต้องจ่ายตามราคาขายจริง

Waste Money มากๆ ไม่ใช่จุดประสงค์ในการ Auction เลยแม้แต่น้อย

อีกอย่าง ลงทะเบียน Ebay ต้องใช้บัตรเครดิตในการลงทะเบียน

ถ้าโดนลดเครดิตความน่าเชื่อถือ แล้วคิดจะสมัครใหม่ ก็เตรียมหาบัตรเครดิตใบใหม่ไว้สมัครอีกทีได้เลย

แต่ชื่อเจ้าของบัตรจะโดนบันทึกลง Blacklist ด้วย

ประมูลแบบให้ตัวเองเสียผลประโยชน์ จะทำไปทำไม?

Comment

เห็นมีโปรแกรมช่วยบิด ของอีเบย์ ออกมาเยอะเลย ไม่รู้ว่าคนมันตั้งกวนรึป่าวนะครับ

Comment

อืม เข้าใจท่านพีคุงครับ ระบบการประมูลควรจะต่ำกว่าราคาขายที่ตั้งไว้และผมก็เข้าใจระบบของ Ebay ดีครับ แต่ผมก็อยากเข้าไปร่วมประมูลเหมือนกัน แต่กลัวไม่ได้ของ เพราะไม่กล้าลองซะที และท่านพีคุงเคยประมูลแล้วได้ของไหมครับ แล้วรวมภาษี แล้วต้องเพิ่มจากราคาที่ประมูลได้เท่าไรครับเพื่อเป็นแนวทางให้ผมบ้าง

Comment

ได้ตลอดนะครับ เลือกคนขายที่มี Feedback ดีๆไว้ก่อน พวกขายของระดับ 1000 ชิ้น ไม่เคยโดนติเลย พวกนี้พอไว้ใจได้

แล้วก็ดูราคาของที่เค้าขายประจำๆ ว่าเค้าขายของแพงๆบ่อยไม๊ ถ้ามีของขายราคาแพงๆเป็นประจำ แต่ไม่เคยโกง ก็พอจะเชื่อได้ว่า ของราคาไม่แพง มันก็ไม่น่าจะโกง

ราคาในการประมูลไม่เท่าไหร่ แต่ที่หนักๆเลย จะเป็นค่าส่ง ส่งมาเมืองไทย โดนค่าส่ง 20-40 ดอลล่า พอถึงเมืองไทย โดนภาษีนำเข้า 10-15% แล้วแต่ประเภทสินค้า = ='

ถ้าจะเลี่ยงภาษีนำเข้า ต้องส่งแบบไม่แนบใบเสร็จ และไม่ทำประกันการขนส่ง (เพราะการทำประกันขนส่ง จะต้องแนบมูลค่าสินค้าด้วย) แต่ค่อนข้างเสี่ยง ถ้าของหาย หรือเสียหายระหว่างขนส่ง

เทคนิคประมูล รอวันสุดท้ายครับ

เอามัน 2 นาทีสุดท้าย ดูว่าราคาเรายังรับไหวไม๊ ถ้าไหว ช่วงนาทีสุดท้าย (เน็ทต้องดีด้วย) กดเพิ่มไปอีก 1-5 ดอลล่า แล้วลุ้นเอา ว่ามีคนมากดแข่งไม๊

Comment

ท่านพีคุงจ๋า สนใจตัวนี้ไหม อิอิอิ

http://www.tigerdirect.com/applicati...819505&CatId=0

แล้วมันน่าซื้อไหม ตีราคาไทยก้อ 10500 บาทประมารนี้ หุหุหุ อยากได้กาดจอใหม่แล้วอ่ะ งิงิงิงิ เห็นท่านพีคุง บอกว่า GeForce 7800 GS นี่มันดีสุดใช่ไหม งี้ดๆๆ

ปล.ไม่ค่อยเข้าใจมาสอนผมที่ห้องหน่อย

Comment

280 USD ค่าส่งอีก 30 USD นะคร้าบ อย่าลืมคิดค่าส่งด้วย

310 USD * 40

บวกภาษี อีก 15%

ซื้อในไทยถูกกว่า

Comment

แล้วถ้าผมซื้อที่โน่นโดยไม่มีค่าขนส่ง+ภาษี ก็ดอเคใช่ไหม อิอิอิอิ สนใจอยู่ งี้ดๆ

Comment

อาจจะเป็นแบบพวกแฮกบัตร
                            ขโมยรหัส cc ccv มาแจมมั่งครับ...
                            (เพื่อนผมเคยทำได้บ็อกเซท dvd คิดเป็นเงินไทยหลายตังอยู่
                            ยอมเสียภาษี 1000 กว่าบาท)

Comment

บ๊อกเซ็ท DVD แบบในรูป Avatar รึเปล่าครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X