Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันว่า ATi ไดรเวอร์มีปัญหาเยอะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่ากันว่า ATi ไดรเวอร์มีปัญหาเยอะ?

จริงมั้ยคะ แล้วทำไมเอเอ็มดีไม่แก้ไข หรือว่าไม่มีโปรแกรมเมอร์มือดีไว้ในครอบครอง จ้างไมโครซอฟต์ซิคะ

ของผมไม่มีปัญหานะถาพสวยมากๆ ผมใช้ x1950 gt อยู่ คงเป็นที่รุ่นการ์อจอคุณหรือป่าวหรือคุณลง Software ไม่สมบูรณ์หรือป่าวลองเช็คดูก่อนคับ

Comment

สมัครวันเดียวกันด้วย เห็นพอดี

Comment

เอ่อ ผมก็ใช้อยู่นะ 9550 ทั้งที่ทำงานกะที่ห้อง วิ่งฉิวเลย

Comment

ของผมไดร์เวอร์เก่าใหม่เล่นเกมหนืดหมดอ่ะ ลงสัยเป็นที่ตัวการ์ด -*-
          แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

น่าจะเป็นพวก HD2xxx นะครับ

Comment

driver เอ๋อเป็นบางเวลา นานๆที ต้องลงใหม่ อัพเดทเรื่อยๆ ก็ไม่น่ามีปัญหา ที่มีปัญหาคือลงไว้นานๆ แล้วมานจะเอ๋อ นานในที่นี้คือนานมากๆ 5*5*5 แต่ถ้าบ้านไฟดับบ่อยๆ ก็อาจมีปัญหาเร็วขึ้น
              Last edited by ohm27; 15 Sep 2007, 15:06:39.

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                driver เอ๋อเป็นบางเวลา นานๆที ต้องลงใหม่ อัพเดทเรื่อยๆ ก็ไม่น่ามีปัญหา ที่มีปัญหาคือลงไว้นานๆ แล้วมานจะเอ๋อ นานในที่นี้คือนานมากๆ 5*5*5 แต่ถ้าบ้านไฟดับบ่อยๆ ก็อาจมีปัญหาเร็วขึ้น
                เห็นด้วยเดี๋ยวมี driver ดีๆ ออกมาแน่...หวังว่า..

Comment

เท่าที่ใช้ ati มาเพิ่งจะมามีปันหากับตัว
                  HDxxxx เนี่ยแหละครับ

Comment

Originally posted by Meteora View Post
                    เท่าที่ใช้ ati มาเพิ่งจะมามีปันหากับตัว
                    HDxxxx เนี่ยแหละครับ
                    ตามนั้น ตอนนี้ใช้อยู่รู้สึกเกมหนืดๆหลายเกม อัปเป็น 7.9 ดีขึ้นมาหน่อย -*-

Comment

ใช้ Spark HD2400Pro อยู่ค่ะ แต่สังเกตว่าดูหนังสีมันแปร๊ดดีค่ะ แจ่มมากค่ะ เล่นเกมส์ก็ไม่เห็นความแตกต่าง ระหว่างออนบอร์ด nVidia GF 6100 (ใช้ความรู้สึกวัดน่ะค่ะ จากเกมส์ C&C3 Tiberium Wars)

Comment

เท่าที่ผมใช้ก็มีปัญหานึงครับ พอเปิดเกมส์ภาพสามมิติจะเป็นสีรุ้ง แต่ก็แก้ได้โดยเข้าไปครับใน catalyst control center เอา use application settings ออก แล้วปรับเอาเองแบบตายตัวไปเลย แค่นี้ก็หายแล้วครับ

ผมใช้ hd 2600 ครับ
                        Last edited by e20vni; 15 Sep 2007, 15:57:53. Reason: ใช้ hd 2600 ครับ

Comment

ดีนะเราใช้แค่ X1600 (ไว้สักปีค่อยอัพใหม่)

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้ดี

Comment

HD2900XT ก้อปกติดีอ่ะคับ + +!

Comment

Working...
                              X