Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเอาจอโน็ตบุ๊คมาต่อกับ com ธรรมดาต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเอาจอโน็ตบุ๊คมาต่อกับ com ธรรมดาต้องทำยังไงครับ

พอดีได้ซากโน็ตบุคมาตัวนึงน่ะครับ ก็ว่าจะแกะจอไปใช้ แต่ไม่รุ้ว่าต้องทำยังไงถึงจะสามารถต่อกับคอมธรรมดาได้น่ะครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ

มานอนรอดูคือกัน

Comment

ดันครับ

Comment

อย่างในเวปนี้ ที่ไหนมีขายครับ แล้วราคาค่าตัวเท่าได
        http://www.geocities.com/p9019/lcdpanel

Comment

อยากรู้เหมอนกันคับ พอดีมีซากอยู่เหมือนกัน

Comment

เค้าใช่ microcontroller 80C32 ทำครับ

ดูท่าถ้าท่านจะลองทำเองเล่นๆเอาภูมิใจก็ต้องศึกษา Microcontroller กันบานเลยหละครับ

หรือถ้าคิดว่าจะประหยัดกว่าผมว่าอาจได้แต่คุณภาพคงไม่คุ้มกันอ่ะครับท่าน

Comment

แล้ว.....พอมีทางอื่นให้เอาไปใช้ได้มั่งใหมครับ เสียดาย แล้วถ้าเราหาบอร์ดของ Brand อื่นมาใส่แทนนี่เป็นไปได้ใหม

Comment

ดันต่อปาย

Comment

เห็นที่พันทิพธ์ชั้นลอยเดินตรงไปร้านอยู่ขวามือเป็นร้านขายหมึกหน้าร้านที่บนตู้กระจกนะครับ
                  เห็นเขาต่อกับทีวีจูนเนอร์ครับไม่รู้เป็นซากโน๊ตบุ๊กหรือซากจอแอลซีดีครับลองเข้าไปถามเขาดู
                  มันตั้งโชร์อยู่เลยครับเป็นแผ่นแอลซีดอย่างเดียวเลยมีเผงวงจรเล็กๆอยู่ด้่นหลังด้วยครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                    เห็นที่พันทิพธ์ชั้นลอยเดินตรงไปร้านอยู่ขวามือเป็นร้านขายหมึกหน้าร้านที่บนตู้กระจกนะครับ
                    เห็นเขาต่อกับทีวีจูนเนอร์ครับไม่รู้เป็นซากโน๊ตบุ๊กหรือซากจอแอลซีดีครับลองเข้าไปถามเขาดู
                    มันตั้งโชร์อยู่เลยครับเป็นแผ่นแอลซีดอย่างเดียวเลยมีเผงวงจรเล็กๆอยู่ด้่นหลังด้วยครับ
                    ง่า.....ผมอยู่เชียงใหม่น่ะครับ พอมีทางอื่นอีกใหม

Comment

ดันหน่อย

Comment

ตอบแบบไม่แน่ใจนะ น่าจะใช้ KVM switch ใช้ได้ปะคับ เปิดสองเครื่องพร้อมกันแล้วสลับจอภาพ อันนี้ไม่แน่ใจใช้กับ โน้ตบุคได้ป่าวนะ แต่ KVM switch เนี้ยะซื้อได้ที่ห้าง it ทั่วไปครับ ต้องใช้สายต่อเพิ่มนะครับ เค้าจะขายพร้อมกับเครื่องนั่นแหละ ครับ ถ้าเค้าไม่ให้สายต่อเพิ่ม ก้อถามเค้าว่าต้องใช้งานยังไงครับ ราคาขึ้นอยู่กับคุณภาพ และยี่ห้อครับ ถูกๆ 250 บาทก้อมีครับ สายอีกประมาณ 300 บาทครับ หลักการนี้จะใช้กับเครื่องเซิฟเวอร์หลายเครื่อง แล้วใช้จอควบคุมจอเดียวครับ

Comment

ลองหาซากจอ LCD ที่ตัว จอเสียอย่างเดียวจิครับ แล้วเอาวงจรมาใส่ดู

ไม่แน่ใจนะครับว่าสายสัญญาณมันจะตรงกันรึปล่าว

Comment

มีวิธีอื่น ๆ อีกใหมครับ

Comment

Working...
                            X