Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทาสิลิโคนหนาเป็นไรป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nnoottyy View Post
    2 หยดแล้วเอาลิ้นเลีย -*-

ทำไปได้นะครับ ทำจิงล่ะก็ ฮา เลย

Comment

ของผมใช้วิธีหยดตรงกลาง CPU ขนาดเท่าห้วไม้ขีด แล้วใช้ซิงค์กดลงไปตรงๆ
      หมุนเป็นวงกลมนิดๆ ซิลิโคนจะกระจายออกเต็ม CPU เอง
      ถ้าเลือกใช้ซิลิโคนที่คุณภาพดีหน่อยก็ สามารถลดอุณหภูมิลงไปได้ถึง 5 องศา
      (ผมใช้ Silver 5) ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
        2 หยดแล้วเอาลิ้นเลีย -*-
        หลังจากเอาลิ้นเลีย ก้เอานิ้วจิ้มดูครับ - -*

Comment

ผมก็อยากรู้อะมานลดเยอะเปล่า

ขอบคุงมากนะคับ

Comment

ถ้าทาเยอะก็จะกลายเป็นสะสมความร้อนแทนนะสิครับ และหลอดนึงก็มิใช่ถูกๆ-*-

Comment

Originally posted by sawamura View Post
              หลังจากเอาลิ้นเลีย ก้เอานิ้วจิ้มดูครับ - -*

แนะนำว่าให้ ตวัดลิ้น ครับ

Comment

ผมทาก่อนทีนึง เป็นวงก้นหอย แล้วใส่ แล้วเปิดเครื่องเข้าวินโดว์สักครู่แล้วถอดออก แล้วใส่กลับไปมันก็จะแนบดีอ่ะ

Comment

Originally posted by alizt View Post
                  แนะนำว่าให้ ตวัดลิ้น ครับ
                  555

Comment

MX-2 ผมว่าก็ไม่น่าจะต่ำกว่า MX-1 นะ ไม่เห็นแตกต่างเลย บางอารมณ์เกิน 1 - 2 องศาด้วย รู้งี้ไม่ซื้อมาดีกว่า

sigpic

Comment

แรงพอประมาณคับ

Comment

รู้เพิ่มอีกคน

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                          MX-2 ผมว่าก็ไม่น่าจะต่ำกว่า MX-1 นะ ไม่เห็นแตกต่างเลย บางอารมณ์เกิน 1 - 2 องศาด้วย รู้งี้ไม่ซื้อมาดีกว่า
                          เป็นเหมือนกันเลยอ่าท่าน แต่มันทาง่ายกว่านะ อิอิ

Comment

ใครใช้ MX2 แล้วไม่คุ้ม ก็เอามาแบ่งกันใช้มั้งก็ได้เน้อ ผมชักไม่ค่อยอยากจะซื้อละ เพราะรู้สึกว่าซื้อมาใช้แล้วมันจะหมดไวกว่า MX1 แฮะ (เกี่ยวมั้ยหว่า)

Comment

ต๊ายยยยย....ทาซิลิโคนไปหลอดครึ่ง
                              อ่านแล้วหัวใจจะวาย

Comment

Working...
                              X