Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ restart แล้วเครื่องไม่ยอมบูตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ restart แล้วเครื่องไม่ยอมบูตครับ

เวลาสั่ง​ให้​คอมรีสตาร์ท​แล้ว​หน้าจอ​ไม่​ติดครับ​ ​มี​แต่​ไฟ​standby ​ของจอมอนิ​เตอร์​โชว์​อยู่​ครับ​ ​และ​ CPU ​ก็ทำ​งาน​อยู่​ไม่​ดับครับ​ ​ไม่​ทราบว่า​เกิด​จาก​สา​เหตุ​ใด​ ​รบกวนขอคำ​แนะนำ​จาก​ท่าน​ผู้​รู้​ด้วย​ครับ (เครื่องใหม่ครับM2N-MX , X2 3600 , RAM 1 G )

วินโดวส์เอ๋อ
    o/c มากเกิน (ใจจะอดทน)
    ร้อนไป

Comment

คง OC มากเกินไปอ่ะครับ

Comment

เดิมๆเลยครับ

Comment

ก่อนหน้าจะRestartทำอะไรไว้บ้างลองนึกดูครับ นั่นคงเป็นสาเหตุล่ะครับ

Comment

555

clear Bios เลยครับ รับรองบูตได้ชัวร์ ถ้าอุปกรณ์ไม่มีปัญหา
            เช็คกาดจอหน่อยก็ดีครับ

Comment

Working...
            X