Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Zalman 8700LED บ้าง ขอเสียงหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Zalman 8700LED บ้าง ขอเสียงหน่อย

ไม่เห็นมีใครใช้เลยอะ เหอะๆๆ

ดันไป
    ใช้แค่ ZALMAN 9500LED เองนะ

Comment

มารอฟังคับ มันเป่าลง board น่าจะดีก่า zalman 9700 ที่ใช้อยู่ทำ M/B ร้อนจี๋เลย sink เดิม 40-45 ใช้ 9700NT พุ่งไป 45-50 (idle นะคับ) ต่างกะ cpu เกือบ 15 องศา :'( อยากจะเปลี่ยนเป็น zalman 8700 หงะ

Comment

ผมก็ไปอ่านๆ Review ต่างประเทศมาบ้างอะ score ก็ดีนะครับ แต่ว่าในเมืองไทย / ในนี้ไม่เห็นมีคนใช้เลย เลยอยากมาถามความเห็นเพื่อนๆในนี้หน่อยหนะครับ

ส่วนตัวผมว่า มันไม่ได้เป่าลมร้อนออกลังเคสโดยตรง เลยน่าจะเปลี่ยนพัดลมหลังเคสให้มัน Flow เยอะๆหน่อย ลมร้อนจะได้ไม่คั่งในเคส แต่ว่าการทีันเป่าลง ก็ดีครับ ช่วยลด MB RAM อะไรได้พอควรครับ
        แล้วก็ รอบๆนั้น ฝุ่นจะไม่คั่ง....

Comment

ผมก็คิดแบบคุณเหมือนกันครับ เคยถามไปแต่ไม่มีคนตอบ มันคงมีดีมีเสียต่างกันครับ แต่เห็นพวกตัวแรงๆมันเป้นแนวเป่าออกหลังนะครับ แต่ผมว่าถ้าไมe่xtreme ขนาดนั้น ผมว่าเป่าลงบอร์ดน่าจะworkกว่านะครับ

Comment

ไปถอยมาลองแล้วคับ เป็น sink ที่มีลมเป่ารอบตัวจริงๆ (แรงด้วย) เสียตรงที่มันต้องต่อ FANMATE ตลอดอะ ไม่งั้นบูทไม่ขึ้น (กะ P5KR นะคับ ไม่รู้ตัวอื่นเป็นป่าว) แต่เรื่องอุณหภูมิ ยังวัดให้ไม่ได้นะคับ เพราะ M/B ตัวนั้น มันลาโลกไปแล้วอะ :'( ยังไม่ทันทำอะไรเล้ย เห็นแค่หน้า BIOS แวบนึง เศร้าหลาย

Comment

อ้อ จุดด้อยอีกอย่าง คือพัดลมมันไม่ยอมทำเป็น PWM อะคับ เป็นแค่ 3 pin ธรรมดา (แต่อันนี้ คงแล้วแต่ชอบมากกว่า )

Comment

ได้ตัวเลขมาแระคับ
                อันนี้ในห้องแอร์นะคับ idle: 25/39 องศา full: 39/39 องศา
                ถ้าไม่เปิดแอร์ ก้อ idle: 28/42 องศา full: 45/43 องศา

* ตัวหน้าคืออุณหภูมิ cpu นะคับ

Comment

Test

Comment

Working...
                  X