Announcement

Collapse
No announcement yet.

GRAW 2 เล่นแล้วตัน ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GRAW 2 เล่นแล้วตัน ช่วยหน่อย

ฉากตรงเขื่อน มันให้เอาอะไรไปวางที่เครื่องไฟ แต่ไม่มีปุ่ม x ให้กด ทำอะไรไม่ได้แล้ว แล้วไปเจอทหารยิงมาจากใต้น้ำด้วยแหะ ใครเล่นผ่านแล้วช่วยหน่อย

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ

Comment

มีสิ แต่ต้องเลือกมุมเข้าไปดี ๆ นะ เดี๋ยวมันจะขึ้นมาให้วาง ดีเอ็มพี (ถูกป่าวหว๋า) พอวางเสร็จก็เตรียมตัวรับศึกได้เลย มากันเพียบ แถม ฮ อีก 2 ลำ
      ผมใช้วิธีเฝ้ามันอยู่ข้างล่างนั่นแหละใครโผล่มายิงอย่างเดียว พอมันเหลือน้อย ๆ ค่อยขึ้นไปเก็บต่อด้านบนต่อแล้วค่อยจัดการ ฮ

ก่อนไปเอาจรวดให้ลูกทีมกับเราไปด้วย ฮ มี 2 ลำ หรือจะวิ่งไปเอา RPG ในอาคารฝั่งตรงข้ามก็ได้ แต่ยิงยากฉิบ
      เออ ตรงนี้รู้สึกจะเป็นบั๊กนะ เวลาที่เราสั่งลูกทีมให้ยิง ฮ ถ้าลูกทีมอยู่ในอาคารมันจะไม่ยอมยิง ต้องสั่งมันออกมาที่โล่ง มันถึงจะยิง แต่ต้องกะจังหวะที่ ฮ ไปไกล ๆ ค่อยเอามันออกมายิง

Comment

Originally posted by kung_keng View Post
        มีสิ แต่ต้องเลือกมุมเข้าไปดี ๆ นะ เดี๋ยวมันจะขึ้นมาให้วาง ดีเอ็มพี (ถูกป่าวหว๋า) พอวางเสร็จก็เตรียมตัวรับศึกได้เลย มากันเพียบ แถม ฮ อีก 2 ลำ
        ผมใช้วิธีเฝ้ามันอยู่ข้างล่างนั่นแหละใครโผล่มายิงอย่างเดียว พอมันเหลือน้อย ๆ ค่อยขึ้นไปเก็บต่อด้านบนต่อแล้วค่อยจัดการ ฮ

ก่อนไปเอาจรวดให้ลูกทีมกับเราไปด้วย ฮ มี 2 ลำ หรือจะวิ่งไปเอา RPG ในอาคารฝั่งตรงข้ามก็ได้ แต่ยิงยากฉิบ
        เออ ตรงนี้รู้สึกจะเป็นบั๊กนะ เวลาที่เราสั่งลูกทีมให้ยิง ฮ ถ้าลูกทีมอยู่ในอาคารมันจะไม่ยอมยิง ต้องสั่งมันออกมาที่โล่ง มันถึงจะยิง แต่ต้องกะจังหวะที่ ฮ ไปไกล ๆ ค่อยเอามันออกมายิง
        ผมลองเดินเข้าไปวางไม่รู้กี่มุมแล้วอ่ะ มันก็ไม่มีแถบ x โผล่มาให้กดเลย มีแต่รูปกระเป๋าสีเหลืองขึ้น เซ็ง...เล่นไม่รู้กี่รอบแล้วอ่ะท่าน

Comment

ผ่านล่ะ อัพ DirectX เดือนนี้ลงไป แถบให้กด x โผล่มาแล้ว แต่ต้องหาเหลี่ยมนานเหมือนกัน มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย

Comment

ผมติดตรงด่าน7ครับ วางc4แล้ววิ่งไปขึ้น ฮ. แต่ ฮ. มันไม่ยอมไปเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

Comment

ไม่เกี่ยวหรอก เป็นที่การหาเหลี่ยมเข้าไปวางมากกว่า ผมก็ล่ออยู่นานเมียนกัน มาวางได้ตรงใกล้ๆ ประตู

ด่าน 7 นี่มันตรงไหนอ่ะ ตอนนี้ถอดทิ้งไปแล้ว จำไม่ได้ ส่วนมากนี่ทุกด่านเราต้องยิงมันให้ตายทุกคนไม่งั๊นมันไม่ยอมให้ผ่าน เคยมีด่านไหนไม่รู้มันไปหลบอยู่คนเดียวขึ้น ฮ ก็ไม่ได้วิ่งไปวิ่งมาอยู่ตั้งนาน พอเจอมันแล้วจัดการกลับไปขึ้น ฮ ก็ผ่านเฉย

Comment

ด่าน 7 ที่ไปกัน2คนตอนกลางคืนแล้วไปช่วยลุงหนวดอ่ะครับ ผมฆ่าจนไม่เหลือใครแล้วครับ

Comment

อ๋อ ด่านนี้ ถ้าแน่ใจว่าฆ่าหมดแล้ว ลองสั่งให้คนที่เราช่วยมาขึ้น ฮ ไปก่อนกับลูกทีม แล้วค่อยตามข้นไป
                  เออ แล้ววางระเบิดไว้ที่ ฮ ของเราที่โดนยึดอยู่ในอาคารแล้วหรือยัง ต้องวางก่อนด้วย แล้วค่อยไปช่วย

Comment

วางระเบิดไว้ที่ ฮ. แล้วครับ ผมสั่งให้คนที่ช่วยมาขึ้น ฮ. อ่ะ สั่งได้แต่ลูกทีม

Comment

555 ว่าแล้วเป็นเหมือนกัน สั่งคนที่ช่วยมามันจะไม่มีคำสั่ง USE เวลาที่ชี้ไปที่ ฮ ใช่ใหม ทีแรกก็งงเหมือนกัน
                      ให้สั่ง MOVE โดยชี้ไปที่ตัว ฮ นั่นแหละ เดี๋ยวมันจะขึ้น ฮ ไปเอง แล้วก็สั่งลูกทีมขึ้นไป แล้วเราก็ตามขึ้นไป ถ้าเราขึ้นไม่ได้ก็อ้อมไปขึ้นอีกด้าน ได้แน่นอน

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู

Comment

Working...
                        X