Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-fi notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-fi notebook

คือผมสงสัยว่า dolby virtual surround ที่มีใน acer 5920g เมื่อเทียบกับการใส่ card X-fi notebook เสียง 5.10 จำลองจากทั้งหูฟังและลำโพงของเครื่องจะต่างกันไหมครับและอันไหนดีกว่ากันครับ

นั่นมันแค่คำโฆษณาชวนเชื่อครับ เสียงเซอรร์ราวน์ที่ออกมาจากลำโพงตัวกระจิ้ดของโนตบูค มันทำได้ถ้าคุณอยู่ในห้องเงียบๆ คนเดียว แต่ตัว x-fi โนตบูคมันต่อออกลำโพง 5.1 ได้ ส่วนหูฟังถ้าจะให้มันจำลอง 5.1 คงต้องใช้หูฟังเทพแล้ว

Comment

อ้อ หูฟัง 5.1 ก็มีขายนี่นาลืมไป อิอิ

Comment

แต่ราคามันก็แพงเหมือนเดิมอ่ะจิ

Comment

เอิ้กๆๆ นั่นสินะ

Comment

สังเกตุคำว่า virtual ครับ

เห็นจะๆเลยว่ามันเป็นแค่แบบจำลอง ไม่ใช่ของจริง ก็เหมือนเปิด effect แบบ 3D หรืออะไรพวกนั้น ลำโพงมันก็เหมือนๆกัน

Comment

Working...
            X