Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความเห็นหน่อย จะซื้อ DVD RW ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความเห็นหน่อย จะซื้อ DVD RW ใหม่

จะเอาของ ยี่ห้อ อะไรดี

ไม่ค่อยได้ซื้อบ่อย เลยไม่รู้เรื่องเลย

ขอบคุณนะครับ

ASUS DRW-1814BLT 1300 บาท

Comment

asus
      liteon
      pioneer

Comment

benq

Comment

ท่าน วิกรครับ benq นี้เงียบ มัย ผมอยากได้เงียบ ๆ

Comment

Originally posted by yeenhothit View Post
            ท่าน วิกรครับ benq นี้เงียบ มัย ผมอยากได้เงียบ ๆ
            เงียบ ครับ แต่ก็พอๆกับ ASUS LION นะครับ ผมก็ไม่รู้สึกว่า มัน ต่างกันนะครับ แต่ผมชอบ ที่ มันหนักๆ

Comment

Lite-On คุณภาพดี ราคาถูก อ่านไม่เลือกแผ่น แต่เวลาอ่านแผ่นแล้วมีเสียงดังครับ

Comment

lite on ครับ อึด ผมซื้อมา2เดือน ไลไปซีดีไป3แพค ไม่รวมดีวีดี ยังไม่พังเลยคับ แต่เกิดอาการไม่อ่านบางแผ่น เครมอยู่ อิอิ

Comment

เลือก serial port

DVD-RW : ASUS LightScribe SATA copy โลโก บนแผ่นได้ด้วย แต่ต้องเป็นแผ่น เฉพาะ

LITE ON 20X SATA เสียงจะดังเวลาอ่านแผ่น เดี๋ยวนี้มี port SATA ให้เลือกนะฮะ...

Comment

ขออนุญาต หน่อยนะคับ ถามเพิ่มหน่อย กำลัง ตัดสินใจพอดี

LG : GSA-H55L 20x20 DVD Writer w/ 10x10 DL 12x DVD-RAM LightScribe Retail
                    1200.-

ใช้ได้ดีใหมครับ เห็นมีจุดเด่นเท่านั้น

ถ้าเอาไปเทียบกับ
                    1.Benq 1280.-
                    2.Lite-On LH-20A3P 20x20 DVD Writer w/ 8x8 DL 12x DVD-RAM Retail 1140.-
                    3.ASUS ASUS Black DRW-1814BLT 18x18 DVD Writer w/ 8x8 DL 14x DVD-RAM LightScribe S-ATA Retail 1195.-
                    4.pioneer call.-

ราคา ที่ดูมา ผมดูจาก Thanni นะครับผม

ผมจะเขียนไม่บ่อย แต่ เขียนครั้งละ 3-5 แผ่นต่อครั้ง ควรเลือก ตัวใหน ดี
                    Combo อันเก่าใช้ AOPEN มีปัญหาตอนเปิดแผ่นแต่ up firmware ตัวใหม่ไปหาย เลย โง่ตั้งนาน ใช้มา น่าจะ 5-6 ขวบแล้วคับ

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                    X