Announcement

Collapse
No announcement yet.

p35-ds3r

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p35-ds3r

e6550
    p35-ds3r
    g.skill 512*2/800 pk
    ผมคล็อกไปที่7*500 ไฟcpu1.45v
    fullload cpu 65 c mainbord 75-80 c
    แบบนี้มันร้อนไปหรือเปล่า กลัวเมนบอร์ดไหม้

บอร์ดร้อนผิดปรกติ อ่ะ

Comment

ผม overclockนะ แต่ถ้าไม่oc บอร์ดอยู่ที่ประมาณ55c ผิดปกติหรือเปล่าหรือว่าร้อนเพราะoc

Comment

ตอบ จขกท ครับ บอร์ด ร้อน ประมาณ 45-55 นี่ผมว่าปกตินะครับ ผมก็ประมาณนั้นครับ

แต่ตอนนี้หา Hr 05 มาใส่อยู่ครับ เพราะเวลา clockมันก็ขึ้นสูงเหมือนกัน

ท่านลองจับ ซิงค์ Nb ดูดิครับ มันหลวมๆ หรือเปล่า เพราะ ซิงค์รุ่นนี้มันจะไม่แน่น ครับ แนะนำหา ซิงค์ใหม่ ถ้า clock

Comment

ของผมลากตามลายเซ็นต์นี่ ร้อนอยู่ที 57-60 เอง ซิงค์เดิมๆของมันอ่ะ

Comment

ความร้อนที่57-60องศา อันที่ล็อกใปที่3.7Gใช่ปะ
            ท่านใช้ไฟอะไรเท่าไรบ้างอะคับ ทำไมดล็อกไปเยอะแล้วเย็นจัง

Comment

ใช่ครับ vcore 1.8 / mch +0.3 / pci +0.1 / ram +0.4
              ส่วนทำไมเย็นจัง ผมก็ไม่รู้อ่ะ พัดลมก็ไม่ได้เอาไปเป่ามัน ห้องก็ไม่แอร์ด้วย

Comment

บอร์ดท่านใช่p35-ds3r หรออันนั้นมัน965p-ds3ไม่ใช่หรอ ชิฟ965มันต้องเย็นกว่าp35อยู่แล้วนิ
                แล้วตอนfullload cpuท่านร้อนเท่าไรคับ

Comment

Originally posted by earther View Post
                  e6550
                  p35-ds3r
                  g.skill 512*2/800 pk
                  ผมคล็อกไปที่7*500 ไฟcpu1.45v
                  fullload cpu 65 c mainbord 75-80 c
                  แบบนี้มันร้อนไปหรือเปล่า กลัวเมนบอร์ดไหม้
                  CPU ปกติ (ถือว่าเย็นดี)
                  บอร์ดร้อนเยอะมาก

Comment

Originally posted by earther View Post
                    บอร์ดท่านใช่p35-ds3r หรออันนั้นมัน965p-ds3ไม่ใช่หรอ ชิฟ965มันต้องเย็นกว่าp35อยู่แล้วนิ
                    แล้วตอนfullload cpuท่านร้อนเท่าไรคับ
                    79 - 80 อ่ะ

Comment

เอ รุ่น e6xxx มันทำไมร้อนจังง่า ของ ผม 45 ไม่เกิน 50 MB CPU ไม่เกิน 50 ตอน OC นะ หรือว่า เป็นรุ่นเล็ก หรือว่า ซิ้ง มันระบายได้ดี (Geminii)

Comment

ของผมซิ้งเดิมๆเลย ร้อนมากๆ

Comment

ตอนแรกกะจะเปลี่ยนซิ้งที่ชิฟแต่กลัวแกะแล้วหมดประกัน

Comment

ซิ้ง N/B ผมก้เดิมๆนะ Gigabyte P35-DS3L

Comment

ดูของผมซิครับ
                              ใช้ตามรายเซ็นต์เลยครับ
                              แต่ เคส มันโดนแอร์พอดีเลยเย็น และ ใช้ 9700 Led ด้วยครับ
                              Last edited by bigtees; 1 Sep 2008, 14:30:08.

Comment

Working...
                              X