Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวลือเกี่ยวกับ x3 ซีพียู3คอร์ของเอเอ็มดี!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Meteora View Post
    มันแปลกๆนะ แทนที่จะเป็นเลขคู่
    จริงๆด้วย

Comment

มันเป็นขั้นวางแผนจะทำครับ ยังต้องรอผลต่อไป

2 Core ใช้ประมวลผล
      อีก 1 Core ใช้กราฟฟิค

สุดยอดครับ เกมส์ กระฉูด

Comment

อืมรอดูกันต่อไป

Comment

http://www.arip.co.th/2006/news.php?id=406770 ลองเข้าไปอ่านกันดู

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            มันเป็นขั้นวางแผนจะทำครับ ยังต้องรอผลต่อไป

2 Core ใช้ประมวลผล
            อีก 1 Core ใช้กราฟฟิค

สุดยอดครับ เกมส์ กระฉูด
            อย่างนี้นี่เอง เจ๋งมากเลยครับ
            แต่ว่าสงสัยอีกนาน มาช้าทุกที

Comment

ผมว่ามันไม่น่าจะใช่คอร์สำหรับประมวลผลกราฟิกเหมือนที่ปักหมุดไว้ใน fusion processor นะครับ

คิดว่าน่าจะเป็น cpu ที่ผลิตมาไม่สมบูรณ์ใน X4 เลยปิดการทำงานไปซะหนึ่งคอร์ เหมือนกับที่เคยทำคล้ายๆกันมานี้ใน athlon xp หรือ duron สมัยคุณปู่ ที่เคยถูกปิด cache มาแล้ว หรือแม้กระทั่งชิพกราฟิกที่เคยถูกลดท่อที่ไม่สมบูรณ์นะครับ

ปล. แค่ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าการรวมกราฟิกคอร์ด้วย มันยังไกลเกินไปในตอนนี้

Comment

เห็นว่าทำมาเพราะ intel ทำ3coreไม่ได้ intelทำได้แต่เลขคู่ 5*5*5

Comment

อาจจะเป็นรุ่นเล็กของตัว 6 คอร์ก็ได้ครับ เหมือน กะ 4 คอร์ด กะสอง คอร์ดไงครับ

Comment

จากหลายความเห็นก็น่าสนใจกันทั้งนั้นเลยครับ
                    จากเว็บ fudzilla บอกว่าจะมาถึงในไตรมาศที่1 ปี 2008
                    ผมเองคิดว่าถ้ามาจริงคงไปถึงไตรมาศที่2เลย
                    ส่วน fusion นั้น จากโรดแมพ amd จะมาในปี 2009

http://www.fudzilla.com/index.php?op...=3078&Itemid=1

One of the good thing of K10 architecture as it can result with quad, dual and even triple chips while currently Intel can not do it, at least this is what the sources close to AMD thinks.

AMD thinks that there is a big market demand for triple cores and it just wants to be the part of it while allegedly Intel can not make these CPU's at least it is not that easy.

The CPU is AM2+ compatible and there will probably be the Socket F version of it as well, as we believe that the workstation guys will want it.

Comment

ดูรูปมันแปลก ๆ นะ ไม่ค่อยสมดุลกันเลย น่าจะเป็นภาพของ 4 คอร์
                      เอามาตัด คอที่ 4 ออกนะ..........เหลือแค่สาม
                      สร้างกระแสกันมากกว่า......................................5555

Comment

ผมได้ยินข่าวนี้มาสักพักแล้วคับน่าจะเป็นเรื่องจิง

Comment

ไม่น่าเป็นข่าว คอยโลม นะเห็นใน Adslthailand เหมือนกัน Mod เค้าโพสไว่ในหมวดข่าว

Comment

รอดูตัวเป็นๆเลยดีกว่าเรา

Comment

ออกมาจริงแล้วนิคับ

Comment

AMD แค่ประกาศแผ่นว่าจะมีใน 3 core ในต้นปีหน้า
                                CPU ตัวนี้ มี 3แกน สำหรับประมวณผล ไม่มีแกนใดทำงานกราฟฟิก CPU ตัวนี้เกิดจากการผลิต Phenom ที่ไม่สมบูรณ์ coreใดcoreหนึ่ง เกิดเสียขึ้นมา ตัด core นั้นทิ้ง แล้วขายเป็น 3 core ราคาดีกว่า 2 core แต่ต้นทุนเท่ากัน
                                ไม่ใช่ fusion อย่างที่หลายคนเข้าใจ

Comment

Working...
                                X