Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครม Hard Disk ค๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครม Hard Disk ค๊าบ

ผมจะไปเครม hard disk ที่ร้าน JIB เซียรังสิตครับ ประกันหมดปี2009 ของผมเป็น segate 80g เป็น IDEอะครับ คือผมอยากทราบว่า ถ้าจะเครมสามรถเครมเป็นรุ่นที่สูงกว่าแล้วเพิ่มเงินได้ไหมครับ หรือเปลี่ยนเป็นยี่ห่ออื่นได้หรือเปล่า เช่นเปลี่ยนเป็น WESTERN 2500YS 250GB SATA300 7200RPM นี่จะได้ไหมครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนเป็นยี่ห่อเดิมแต่เป็นรุ่นsataได้ รบกวนทุกท่านด้วยนะครับขอบคุณครับ

ลองถามดูครับ ถึงจะรู้
    แล้วแต่ละร้านหรือศูณย์ นั้นเองว่าได้ไม่ได้ ไม่ลองไม่รู้

Comment

อย่าอัพเด็ดขาด....ขอบอกว่าราคาไม่คุ้มเลย ขายทิ้งแล้วซื้อตัวใหม่มือ1 ยังจะถูกกว่าอีก เรื่องนี้ยืนยัน100%

Comment

Originally posted by dears View Post
        อย่าอัพเด็ดขาด....ขอบอกว่าราคาไม่คุ้มเลย ขายทิ้งแล้วซื้อตัวใหม่มือ1 ยังจะถูกกว่าอีก เรื่องนี้ยืนยัน100%
        ยืนยันอีกหนึ่งเสียง

Comment

ตอนนั้นผมอัพจาก 160 IDE เพิ่มเงิน 500 ได้ 320sataii อะ ผมว่าอัพเงินคุ้มนะ ถ้าเอามาขายได้กี่บาทหวาโดนต้องไปส่งกับโดนกดอีก เอิ้กๆ

ลองเช็คดูก่อนก็ได้ครับว่า ขายได้เท่าไหร่ ถ้าอัพต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ อันไหนคุ้มจัดไปโลด

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ตอนนั้นผมอัพจาก 160 IDE เพิ่มเงิน 500 ได้ 320sataii อะ ผมว่าอัพเงินคุ้มนะ ถ้าเอามาขายได้กี่บาทหวาโดนต้องไปส่งกับโดนกดอีก เอิ้กๆ

ลองเช็คดูก่อนก็ได้ครับว่า ขายได้เท่าไหร่ ถ้าอัพต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ อันไหนคุ้มจัดไปโลด

ยี้ห้อ อะไรครับ ศูนย์ ไหน เดียว จะเอา 160 ผมไปเควี้ยงผนังแล้วจะเอาไปเคลมมั้งครับ
            เอาจริงนะเนี่ย ผมจะได้ไปเคลม อยากได้ๆ

Comment

นั่นน่ะสิครับ เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

ศูนย์ซินเนกซ์ก็ทำได้นะแต่จำไม่ได้ว่าเพิ่มเท่าไหร่

Comment

Originally posted by sync713n View Post
                  ยี้ห้อ อะไรครับ ศูนย์ ไหน เดียว จะเอา 160 ผมไปเควี้ยงผนังแล้วจะเอาไปเคลมมั้งครับ
                  เอาจริงนะเนี่ย ผมจะได้ไปเคลม อยากได้ๆ
                  นั่นสิครับ ศูนย์ไหนเหรอครับ อิอิ อยากรู้ด้วยคน ของผมเอาไปเครมแล้วครับ JIBบอกว่า เปลี่ยนไม่ได้ต้องเอารุ่นเดิมเปะๆ แล้วต้องรอถึงอาทิตย์นึงแค่ hard disk ตัวเดียวเอง ทำไมมันนานจังหว่า แล้วผมอยากรู้มากๆเลยว่า hard disk ของเก่าที่เราเอาไปเครม เค้าจะเอาไปทำอะไรรึเปล่าครับ แบบเอาไปแบคอัพ เพื่อจะหาข้อมูลเช่นหนังผู้ใหญ่ในhard diskป่าวครับ หรือว่าเค้าเอาไปทำอะไรครับ

Comment

ผมเอาไปเครม DCOM ก็โดนไป 1 อาทิตย์เช่นกันครับ

Comment

Working...
                    X