Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนเล่นงาน riskware invader แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนเล่นงาน riskware invader แก้ยังไงครับ

เวลาทำงาน เช่น เปิดโปรแกรมหรือไฟล์ที่นามสกุล .exe
    KAV ก้จำทำงานแล้วขึ้นภาพแบบนี้ บอกว่า
    เป็น riskware invader แล้วโปรแกรมก็ปิดไป
    มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ
    มันเป็นไวรัสหรือเปล่า เพราะมันจะเตือนทุกครั้งเลย
    เวลาที่เปิดโปรแกรมต่างๆ
    จะต้องไปตามลบยังไงครับ

มันไม่ใช่ virus เกิดจากการที่ลงเกมส์แล้วไม่ยอมเลือก
    Add to Trusted Zone ครับ คงต้องลงเกมส์นั้นใหม่แล้วเลือกแบบนี้ครับ
    ผมพอจะได้วิธีแก้แล้วครับ ปัญหาต่อมาคือ พอลบแล้วลงเกมส์ใหม่มันไม่สามารถที่จะ
    เข้าแบบ demo ได้ครับ มันทะลุผ่านแบบเล่นได้ตลอดเลยครับ
    ใครรุ้วิธีลบแบบถาวรช่วยบอกทีครับ
    ขอบคุณมากครับ

Comment

ดันให้
      รอท่านผู้รู้ต่อไป

Comment

มีใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ มึนตึบ ๆ

Comment

Working...
        X