ผมกำลังจะพูดถึงเรื่อง Bit น่ะครับ

ผมใช้เน็ตทรู 2.5MB ตอนโหลดมันก็โอเคนะครับ วิ่ง 270 - 280
แต่พอมาตอนอัพโหลดมันก็ได้แค่เพียง 0 - 10 กว่าๆ

ซึ่งผมเข้าใจครับว่า 2.5m/512 kb ก็อัพได้ประมาณ 40 - 50
ผมจึงจำกัดความเร็วดาวน์โหลดที่ 100 kb/s ค่าอัพก็ยิ่งน้อยหรือเท่าเดิม

ผมก็ต้องปรับให้โหลดที่ 40 - 50 เท่านั่น ถึงจะสมดุลกันระหว่าง Down กับ Up
เพราะไม่งั้น Ratio ผมหมดแน่ๆเลย

พอผมส่งไฟล์มาแชร์ คนที่โหลดก็ได้ไม่ถึง 10 kb/s เลยครับ
แบบนี้เป็นที่อะไรครับ เป็นที่ modem ไหม ผมใช้ usb modem

ที่พูดมาทั้งหมด หมายถึงใน Bit นะครับ

**ถ้าเป็น ผมควรเปลี่ยน modem ไปใช้รุ่นไหนดี งบซัก 3-4 พันบาท

ไม่รู้ผิดกฏหรือเปล่า ถ้าผิดขออภัยนะครับที่ถาม