Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทาสิลิโคนบางแล้วไม Fulload 76 ทาหนา 61 เอง ดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมทาสิลิโคนบางแล้วไม Fulload 76 ทาหนา 61 เอง ดูที

ท่านทั้งหลายหลังจากท่านบอกว่าให้ผมทาบางๆวันนี้ผมจัดการตามที่ท่านสั่งเรียบแล้วแล้วครับนี่ครับทาบางไฟ Auto นะ ไหงเป็นงี้อะฟลูโหลด 76 งงเยย แต่ผมทามากเหลือแค่ 61 เอง Fulload ถ้า IDLE บางอยู่ที่ 51 หนา 40 เองอ่า ???? ซิ้งค์ใส่แน่นแล้วสิลิโคนเงินหลอดละ 40 ครับ

นี่รูปครับ
    Attached Files

Comment

Full load 76 คือยังไม่ได้ OC เหรอครับ?

Comment

ร้อนเกินครับ

Comment

ร้อนแรงน่า ทนเอา

Comment

เอ้ยพี่ 76 นี่ไม่ลากนะไฟ Auto แต่ก่อนเมื่อวานที่ผมทาหนามัน 61 เองนะตรวจดูแล้วสรุปว่าเสียเงินฟรีเลยต้องทาไหม่แงๆหนาๆๆๆเข้าไว้

Comment

แต่ปรกติผมจาปรับไฟ 1.25 อะ(Bios ในวินโวส์ 1.27)พอป่าวลากนิสหน่อยประมษร 250 X 9 อะไฟน้อยไปป่าว

Comment

บางเกินป่าวครับ ไม่ก็กระดองท่าน หน้าสัมพัส ไม่สนิดมาก พอทาน้อยเลย ไม่แตะพอดี

อย่างถ้าหน้าสัมพัสเรียบมากๆ เวลาติดซิงแล้วยกขึ้นมา ซิลิโคนจะ ปริ้นออกไปด้านข้างจนหมดครับ

Comment

ลองปรับไฟต่ำๆสิ รับรองร้อนน้อยกว่าเดิมแน่นอนถ้าไม่ได้ OC ไฟที่ตั้งเปน auto มันเกินหนะ

Comment

ซิ้งอะไรคะนั่น อ๋อ ซิลิโคนเงินนี่เอง ไฟลอง 1.2 แบบไม่ OC ดูน่ะคะ เพื่อจะหาย ว่าแต่ พัดลมซิ้งกี่ แอมคะ 0.12A หรือ 0.25A หรือ 0.45A คะ

Comment

P5ld2-SE มันต่ำสุดได้ 1.25 อ่าดิทำไงได้หละตอนนี้ผมเอาอันเก่าอออกทาไหม่ 1 หลอด IDLE อยู่ที่ 43 ถ้าผมทา 1.5 หลอด IDLE 40 41 นะงั้นผมทาเยอะดีกว่าไหม

Comment

นี่ไงตอนนี้บ้านผม 32 องศา
                        Attached Files

Comment

ทาเป็นหลอดๆเลยเหรอ มันไม่ปริ้นเละเทะ เต็มบอร์ดเหรอ

Comment

หนา/บาง หนูเอาไรเป็นมาตราฐาน ละ บางของหนูอาจจะแทบมองไม่เห็น หนาของหนูอาจจะปกติทั้วๆๆ ไปก็ได้

Comment

silicone เงิน มันนำไฟฟ้าไม่ใช่เหรอ

ทาเยอะไปมันจะไหลลงไปที่บอร์ดและอาจจะลัดวงจรได้นะ

จริงๆ ใช้พวกที่ไม่นำไฟฟ้าดีกว่านะ ของอมรก็ ok นะ
                              จะดีกว่านั้นก็ข้ามไป mx-1 mx-2 เลย ไม่นำไฟฟ้าด้วย

Comment

Working...
                              X