Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทาสิลิโคนบางแล้วไม Fulload 76 ทาหนา 61 เอง ดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซิลิโคนเงิน หลอดละ ไม่เกินร้อย นำไฟฟ้าคับ และมีส่วนผสมของน้ำเยอะ มากๆเวลาแกะเช็ดจะเลอะ มากคับยิ่งใส่มากยิ่งเช็ดยากมากคับ
    ถ้าจะให้ดีเอา MX1-2 มาทาดีกว่าคับ จะได้ไม่เปลืองหรือถ้าหาไม่ได้จิงๆก็ ซิลิโคนขาวล้วนคับพอจะใช้ได้บ้าง ถ้าไม่ OC แล้วร้อนขนาดนี้รีบเช็คเลยคับ
    เมนบอร์ด P5.... รุ่นล่างๆ เซ็นเซอร์จะมีปัญหาคับ ให้ลองจับซิ้งค์ดูด้วยคับ หรือ เวลาใส่ซิ้งค์ ถ้าคิดว่าแน่นแล้วให้เล็งดู บอร์ดคับ ว่ามันงอมากไปรึเปล่า
    ตรงนี้ก็มีส่วนคับ เพราะจะทำให้ ซีพียูลอย ไม่แนบซิ้งค์คับลองดัดๆเบาๆดู แล้วขันน็อตบอร์ด ตืดเคส แบบตรึงช่วงที่งอ พยายามให้มันตรงขึ้นนะคับ แล้วลองเทสดูใหม่ หรือถ้าเทสบอร์ดนอกเคสได้ ก็ลองดัดดูตอน เซ็ตอัพเลยคับ ดัดเบาๆนะคับพอให้มันตรงปกติ
    ลองทำตามนี้นะคับ ผมแนะนำเพราะเคยแก้ปัญหานี้ อยู่โดยใช้ขั้นตอนอย่าง นี้ ขอให้เครื่องเย็นตามปกตินะคับ

Comment

เอาแบบเน้นๆ ใหม่เลยนะ
      แกะออกมา ทาใหม่ ทาเยอะๆนิดหน่อย แล้วใช้บัตรเติมเงิน ปาดออกให้ตรงกลางมันสูงแบบปีระมิด ข้างๆที่เกินออกมาเอาทิ้งไป (อย่าเสียดาย ไม่งั้นปัญหาก็ไม่จบซักที) เวลากดซิงค์ ให้กดตรงกลางลงไปก่อน ขยับซิ้งค์หน่อบนึง แล้วค่อยใส่ตัวล็อก 2 ตัวในแนวทแยงพร้อมกัน แล้วกดที่เหลือตาม

เป็นไปได้ ที่เกิดฟองอากาศที่หน้ากระดองเพราะซิลิโคนไปไม่ทั่ว ลงอแบบนี้ดูอีกทีครับ

Comment

ต้องมีอะไรผิดพลาดแล้วครับ ..

Comment

ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิครับ

ปกติแค่หยดเม็ดถั่วเขียวตรงกลางก็พอเดี๋ยวมันโดนทับก็บางได้ที่เอง ( เม็ดถั่วเขียวยังมากไปด้วยซ้ำครับ )

แต่นี่เล่นเป็นหลอดก็น่ากลัวเกินไปอ่ะครับ

Comment

MX-1 โลด ครับ

Comment

แน่ใจว่า ติดซิงก์สนิท หรือยังคับ

Comment

Working...
              X