Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2400 XT DDR 3 เล่นCABALไม่ดีเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2400 XT DDR 3 เล่นCABALไม่ดีเลย

ช่วยหน่อยครับใช้HD2400XT DDR3เล่นCabalไม่ได้เรื่องเลยอะครับกระตุกโครตๆ แถมเล่นๆไปมีวูปเป็นช่วงๆ ผมสงสัยว่ามันจะเป็นที่DRIVER(ปลอบใจตัวเองว่าไม่เกี่ยวกับการ์ดไม่งั้นน้องชายด่าเช็ดแน่)แต่บางทีเสป็กเครื่องผมอาจไม่ถึงก็ได้
    Sampron3000 Am2
    Ram DDR2 512 533Mhz
    ECS gma690gm
    ช่วยผมทีครับอยากเล่นเกมนี้มากๆ

หรือควรเปลี่ยนอะไรดีครับ งบมีไม่ถึง2000

Comment

หามือสองถูกๅแก้ขัดรอไดร์เวอร์ไปก่อนครับ

Comment

เห็นว่าเกมส์นี้เป็นที่ driver ของการ์ดนะครับ ลองหาดูวิธีแก้ในกระทู้อื่นครับ มีเยอะเลย

Comment

เปลี่ยน cpu ครับ
          ซัก 3600+ เพราะเกมส์แนวนี้ กิน cpu เยอะครับ
          ส่วนการ์ดจอ ใช้อันเดิมไหวชัวร์ครับ

Comment

สเปกเครื่องครับ cpuต้องx2 อัพแรม 2g ปรับ aa af ให้เหมาะ

Comment

ขอบคุนทุกความเห็นมากๆครับ

Comment

แหมท่าน หลวมตัวซื้อมาแล้วก็ต้อง อดเอาแหละครับ ถ้าอดไม่ไหว ก็ปล่อย หาของใหม่มาใช้ครับ

อีกอย่าง สเป็กเครื่องก็เกี่ยวพอสมควรครับ อัพ แรม CPU ให้มันหน่อยก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                  แหมท่าน หลวมตัวซื้อมาแล้วก็ต้อง อดเอาแหละครับ ถ้าอดไม่ไหว ก็ปล่อย หาของใหม่มาใช้ครับ

อีกอย่าง สเป็กเครื่องก็เกี่ยวพอสมควรครับ อัพ แรม CPU ให้มันหน่อยก็ดีนะครับ
                  จขกท.ถามท่านนี้ดูครับ ใช้รุ่นเดียวกัน

Comment

เพิ่มRamครับ หายชัว

Comment

Cpu ไม่ผิด ของผม อ่อนๆ Celeron 2.9 ยังเล่นได้เลย การ์ดจอออนบอร์ดยังเล่นได้(กระตุก) เลยใส่การ์ดจอ X1550 (64 Bit) ก็ยังกระตุก แต่ภาพเล่นได้ เลยเพิ่มแรม เป็น 1.5G ลื่นเลย ที่กระตุกน่ะครับ มันโหลดจากฮาร์ดดิสบ่อยๆ สังเกตุไฟดู พอแรมเยอะ ก็หายกระตุก มันไม่เกี่ยวกับคุณภาพการ์ดหรอกครับ อาจจะเป็นความไม่เข้ากัน หรือไดรเวอร์ (ระดับ HD 2400 เล่นได้อยู่แล้ว แค่เกมส์ออนไล)

Comment

เรื่องภาพเป็นที่ไดรเวอร์ครับ ผมก็เป็น ส่วนตระตุกนั้นเพราะสเปกน้อยไปนิด เพิ่มแรมเป็น 1g คงช่วยได้ระดับนึงครับ

Comment

เพิ่มเติม ของเพื่อนผม Celeron 1.7 รุ่นโอทอป แค่มีแรม 1G และการ์ดจอ GF 6200 128M(64Bit อีกแล้ว) อ่อนๆ ยังเล่นได้เลยครับ ภาพก็ไม่ขี้เหร่ (ปิดเอฟเฟคนิดหน่อย) การ์ดคุณ อาจจะใหม่ไป ไดรเวอร์ไม่เข้ากัน ลองๆหาตัวใหม่ หรือใช้แผ่นที่แถมมา ลบออกแล้วติดตั้งใหม่ พยายามเข้านะครับ

Comment

แต่ของผม HD2600XT DDR3 ยังไม่ลื่นเลย
                            X2 4000+ 2.5
                            RAM 2GB 667

Comment

ผมถึง ไปพร่ำบอก ตาม หัวข้อนั้นที นี้ ที ว่า ATI 2000 Series มีปัญหางัยครับ

เผื่อผู้โชคร้ายที่แก้ปัญหาไม่ได้จะได้ลดน้อยลงไปได้อีกทาง

วิธีแก้ก็คือ ลง วินโดว Vista 64 bit แล้วใช้ไดรเว่อการ์ดจอเวอชั่น วิสต้า 7.9 แต่สเป้กของคุณจะลงวิสต้าไหวหรือปล่าว ผมก็ไม่แน่ใจนะ เพราะผมไม่เคยใช้ของ AMD ซะด้วย sampron ผมไม่รู้ว่า รับ 64 bit หรือไม่ แรมคุณก็แค่ 512 เอง ก็เลยไม่อยากแนะนำให้ลง vista 64 อ่ะครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจนะว่า ลง vista 32 bit แล้ว ปัญหานี้จะหายหรือปล่าว แต่ถ้า 64 bit หายชัวร์

Comment

Working...
                              X