Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบ cpu หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบ cpu หน่อย

มีใครจะบอกได้ไหมว่า CPU ของ Intel E4400 ถ้าเทียบ กับ ของAMD แล้ว จะเท่ากับรุ่นไหน

ใช้งานจริง ประมาณ 5200+

Comment

ต้องถามด้วยว่าเอาไปใช้กับงานอะไร

ลองเอาเวบ cpu charts ดูนะคับ

http://www23.tomshardware.com/cpu_2007.html

Comment

ตอนนี้ ใจ อยู่ฝั่น AMD เหมือน กัล เพราะ ถูก จิงๆ และ ปกติ ไม่ค่อยได้ ใช้อะไรมากไปกว่าเกมส์ เลย

Comment

ประมาณ X2 5000 + (แรงกว่านิดๆ ด้วยอะ)

Comment

ถ้าลากก็แรงกว่าตัว6000+อีกมั๊ง ผมว่านะ

Comment

คนใช้ AMD ต้องใจรักครับ อิอิอิ
              แรงกว่ากินมากน้อยกว่ากันนิดหน่อย แค่ใจรัก ทุกอย่างก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                แต่ดูราคาแล้วผมคงได้แค่ AMD 64X2 4800+ เท่านั้นครับ รบกวนอีกอย่างครับ ผมจะให้เมบอร์ดรุ่นไหนดี อย่างได้ของasus ครับ เผื่อclock ด้วยครับ แต่ตอนนี้ยังclockไม่เป็นนะครับถ้ามีเครื่องจะค่อยๆศึกษาดู

Comment

M2N-E ไปเลยงิ รุ่นยอดนิยม

Comment

บอร์ด ASUS คงต้อง M2N-E ครับ หรือถ้างบน้อยก็ Asrock Alive ครับ

Comment

ผม M2N-E SLI มีคำถามอีกแล้วครับ ว่า SLI ใข้ทำอะไรครับ

Comment

Originally posted by Rmud View Post
                        ผม M2N-E SLI มีคำถามอีกแล้วครับ ว่า SLI ใข้ทำอะไรครับ
                        เสียบการ์ดจอได้สองตัวโดยต้องเป็นรุ่นเดียวกัน เพื่อให้ช่วยกันทำงาน ประมาณว่ามีการ์ดจอที่ใช้ gpu 2ตัวอ่ะ จาได้เร็วเป็น2เท่า

Comment

เสียบการ์ดจอได้สองตัวโดยต้องเป็นรุ่นเดียวกัน เพื่อให้ช่วยกันทำงาน ประมาณว่ามีการ์ดจอที่ใช้ gpu 2ตัวอ่ะ จาได้เร็วเป็น2เท่า

คือสมมติว่าผมซื้อ spark 8600 GT มาใส่ 1 ต้ว ก็ได้ใช่ไหมครับ ถ้าอนาคตมีตังก็สามารถซื้อมาใส่อีก 1 ตัวได้เลยใช่ไหมครับ แล้วตัวที่มาใส่จะต้องเป็น spark 8600 Gt เหมือนกันหรือเปล่า หรือว่าเป็น ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับที่เป็นรุ่น 8600gt แล้วจะต้องทำอะไรเพิ่มอีกเปล่าครับ
                          ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ทุกๆกระทู้ มีผลต่อการตัดสินใจครับ

Comment

รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน

Comment

Working...
                            X