Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับไดรฟ์CD ROM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับไดรฟ์CD ROM

อยากรู้ว่าไดรฟ์ CD หรือ DVD ที่ใช้สายแบบ SATA นี่มันแตกต่างยังกับแบบที่ใช้ IDE ยังไงครับ และ มันมีคุณสมบัติพิเศษหรือปล่าวครับ พอดีจะซื้อไดรฟ์ใหม่อ่ะครับ แล้วถ้าอยากได้แบบที่มีระบบ LightScibe ด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ไม่มีใครตอบเลยเหรอครับ

Comment

มันมีด้วยหรอครับ CD DVD แบบ สายSATA ผม ใช้บอด DS4 ยังใช้สาย IDEอยู่เลย

Comment

มีสิครับ ก็เสียบ พอต sata บนบอร์ดเลย ผมว่าจะซื้อเหมือนกัน Asus DVD-RW1814BLT LS SATA ประมาณ 1250บาท ใครว่ายี่ห้อไหนดีก็บอกบ้างนะ

Comment

แตกต่างที่ SATA นี่ล่ะ
          ประสิทธิภาพเท่าIDE

Comment

ประสิทะภาพเท่ากันกับ IDE เหรอครับ แต่ผมว่าสายมันจะไม่รกเท่า IDE น่ะเพราะสาย SATA มันเล็กกว่ IDE อยู่มาก ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบน่ะครับ

Comment

Working...
            X