Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมนบอร์ดสำหรับ Server ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ดสำหรับ Server ทีครับ

แนะนำเมนบอร์ดสำหรับ Server ทีครับ

เป็นเครื่อง PC นะ จะเอาไปวางที่ กสท สักหน่อยครับ

ไม่รู้ว่าต้องใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

แนะนำด้วยครับ

เอาไปวางทำไรเอ่ย

Comment

เมนบอร์ด Server ตอนนี้ก็มีของ Tyan ทำของ Server โดยเฉพาะ สั่งเค้าประกอบได้ตามร้านตัวแทนจำหน่ายของ Hibase น่ะครับ
      Last edited by IX; 18 Sep 2007, 03:55:18.

Comment

อยากได้พวก ASUS GIGA อะไรพวกนี้ เพราะเห็นเครื่องที่เค้ามาทำกันน่ะครัล

แต่ไม่รุ้ยี่ห้ออะไร

Comment

อืม ยี่ห้ออื่นผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรแฮะ รู้ว่ามันมีแต่ไม่รู้ว่าขายที่ใหน

Comment

ถ้า server ธรรมดา ทั่วๆไป ก็ บอร์ด PC desktop เนี้ยแหล่ะครับ ใช้ได้
            แต่ถ้างานซีเรียส ไปซื้อ server bandname ชื่อดังเลยดีกว่า

Comment

เคยเห็นของ ASUS น่ะ ร้าน HWH ชั้นล่างน้ะ
              รุ่นไรน้าจำไม่ได้ เขียนไว้เต็ม ๆ work station

Comment

work station ส่วนใหญ่จะออกแนวเน้นไปทำงานมากกว่าทำserver มั้งครับ

board server ที่หาได้ง่ายๆก็ tyan intel super micro หละมั้งครับเท่าที่ผมเคยเห็น
                แต่ส่วนใหญ่ถ้าไม่ได้ใช้งานอาไรมากเค้าก็เอา บอร์ด desktop ไปวางกันเยอะนะครับ

Comment

Working...
                X