Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาวิธีแก้ windows security Alert หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาวิธีแก้ windows security Alert หน่อยครับ

window ของผมมันขึ้น windows security alert ตลอดเลยว่า
    your computer might be rist,click here to install antivirus software

ทั้งๆที่ผมลง officescan ไว้แล้ว แล้วก็ปิด alert ทุกอย่างแล้วก็ยังขึ้น
    ถ้ายังไงช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าเครื่องไม่โดนสปายแวร์นะ ก็แปลว่าตัวแอนตี้ไวรัสที่คุณใช้อยู่มันยังไม่อัพเดทอ่ะดิ Window มันเลยมะรู้จักซะงั้น ลองทดสอบด้วยการลงแอนตี้ไวรัสตัวอื่นดูครับ แล้วอัพเดทให้เป็นปัจจุบัน จากนั้นสังเกตุอาการที่เกิดขึ้นอีกที ....

Comment

ถ้ารำคาญมันก็

ไปที่ Control Panel->Security Center->ด้านซ้ายตรง Resources ให้คลิกไปที่ Change the way Security Center alerts me->แล้วเอาที่ติ๊กอยู่ ออกให้หมด จบ...

เพราะผมก็เคยเป็น *0*

Comment

ความรู้อีกแร้ว จด ๆ ๆ ๆ มือหงิกแล้วครับ

Comment

Working...
        X