Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ !! สเปกนี้เน้นเล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ !! สเปกนี้เน้นเล่นเกมส์ครับ

Core2 Quad Q6600
    Blitz Formula
    xfx GF8800 Ultra XXX
    X-FI Fatal1TY
    Corsair TWINX XMS2 PC6400 800 MHz 2GB *2
    320GB SATA-II 16MB
    ThermalTake ToughPower 1200W
    GIGAWORKS THX7.1 S750

เน้นเล่นเกมส์ ดูหนังฟังเพลง ถือว่าโอเคยังครับ มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอให้ผู้รู้ช่วยดูจอให้หน่อยครับ 22" เล่นเกมส์+ดูหนัง ควรใช้ยี้ห้ออะไรดี-ภาพชัดๆ-
    หรือถ้าอยากจัดสเปกให้ใหม่ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ งบ 140000 เคส+จอ+ลำโพง ครับ ขอบคุนมากครับ
    Last edited by beerpraew; 18 Sep 2007, 12:22:08.

OK ละ
    14000 - เคส+จอ+ลำโพง

CoolerMaster C5 - 1990฿
    BenQ FP222W 22" Wide Screen - 10000฿
    CREATIVE Inspire 2500 - 1800฿

Comment

แรงจัด

Comment

e6850

hdd ต่อ raid0 แรงก่าเดิมเห็นๆ

Comment

hdd ต่อ raid0 มันเป็นยังไงหรอครับ ต้องเพิ่มอะไรบ้างถึงจะต่อได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เย้ยๆๆๆ

Comment

ถ้าแค่ดูหนังกับเล่นเกมส์ บอร์ด กับ Cpu คงไม่ต้องแรงถึงขนาดนั้นมั้งครับ

อันนี้เป็นความเห็นผมนะ สุดท้ายก็อยู่ที่ความพอใจและเงินของท่านละครับ

Comment

หรือถ้าอยากจัดสเปกให้ใหม่ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ งบ 140000 เคส+จอ+ลำโพง ครับ ขอบคุนมากครับ

แสนสี่เลยหรอคับท่าน

Comment

โทษทีคับรีบอ่านไปหน่อยนึกว่าเฉพาะ เคส+จอ+ลำโพง

Comment

อีกอย่างอยากจาถามว่า สเปกนี้เล่น crysis ความละเอียดเต็มที่ของจอ 22" นิ้วปรับ สูง หมดจะกระตุกไม้ครับ...

Comment

ถ้ากระตุก ก็ไม่ต้องขายการ์ดจอแล้วครับ

Comment

เ ห อ ๆ

Comment

Working...
                        X