Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Codec ของ 8800 GTS กับงานตัดต่อ Avid Liquid

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Codec ของ 8800 GTS กับงานตัดต่อ Avid Liquid

ผมถอย Winfast 8800 GTS มาเมื่อเดือนก่อน ทุกอย่างปกติครับ เมื่อทำงานกับ Application อื่นๆ

แต่ ปัญหามันมาเกิด เมื่อใช้ โปรแกรม Avid Liquid ซึ่งเป็นโปรแกรมตัดต่อ
    มันมีอยู่ว่า เมื่อทำงานไป สังเกตในจอ พรีวิว จะเป็น เส้นเขียวๆ

ไม่รู้ว่า มันมีปัญหาเกี่ยวกับ Codec หรือ สิ่งใด ไม่รู้จะไปถามที่ไหนล้วครับ

รบกวนผู้ที่มีความรู้ช่วยๆ ทีครับ เดือดร้อนมาก ทำงานไม่ได้เลย ช่วงนี้

ถ้าอยากได้ข้อมูลอะไร เพิ่ม บอกนนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้ จะอธิบายตรงไหน เพื่อให้เข้าใจ

Ps. ขอโทษหากกระทู้นี้ผิดที่ผิดกฎ หรือสร้างความเดือดร้อน และขอบคัณ ที่เข้ามาอ่าน หรือแนะความช่วยเหลือ ล่วงหน้า

ผมว่า Codex ครับ

Comment

Codec คะ

Comment

แล้วผมต้องทำยังไง อ่ะครับ ไปหาจากที่ไหน มาลงอ่ะครับ เพราะที่ลง Codec ไปก็จะเป็น Codec ของตัวโปรแกรม แค่นั้นเอง

มันมีตัว Codec ของ การ์ด ไหมครับ หาได้จากไหน หรือ ใน Driver ของแผ่น

Ps.ขอบคุณอิกหนครับ

Comment

Originally posted by Disablez View Post
          แล้วผมต้องทำยังไง อ่ะครับ ไปหาจากที่ไหน มาลงอ่ะครับ เพราะที่ลง Codec ไปก็จะเป็น Codec ของตัวโปรแกรม แค่นั้นเอง

มันมีตัว Codec ของ การ์ด ไหมครับ หาได้จากไหน หรือ ใน Driver ของแผ่น

Ps.ขอบคุณอิกหนครับ
          Codec Software คะ ลองหา Klite มาลงคะ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วไปลองก่อน ได้ผลเช่นไร จะมาแถลงการณ์ ครับ Kiss~*

Comment

k-lite megapack เลยครับ

ตัวเดียวอยู่

Comment

Working...
              X