Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องสายถักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องสายถักครับ

สายถักที่เรื่องแสง UV ที่เอามาุ้่้หุ้มสาย power อ่ะครับ
    ผมถอดหัว molex ออกแล้วจะเอาสายใส่เข้าไป
    แล้วมันเป็นแบบในรูปอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องใส่ยังไงอ่ะครับ
    เพราะสายมันแยกออกมาเป็น 2 เส้นใส่เข้าไปแล้วมันก็ติดอีกเส้นนึง
    ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ
    Attached Files

นั่นซิผมก็คิดๆอยู่เหมือนกัน ถ้าท่อหุ้ม แบบที่มีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่ใหญ่มาก มันคงจะใส่ลำบากแน่ๆเลย คิดไปคิดมา
    ใช้ไส้ไก่ ร้านอมรดีกว่า สะดวกดี

Comment

Working...
    X