overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: พวงมาลัยแบบนี้ซื้อมาเล่นแล้วจะคุ้มค่าไหมครับ

OverclockZone Member

Smile พวงมาลัยแบบนี้ซื้อมาเล่นแล้วจะคุ้มค่าไหมครับ

JOY 8288 PS/PSH/USB (พวงมาลัย)
    -พวงมาลัยระบบสั่นสะเทือนทำให้รู้สึกเหมือนจริง
    -ที่จับยางกันลื่น สีสันสดใส
    -13 ปุ่มกดบนพวงมาลัย พร้อมไฟแสดงสถานะ
    -ตัวจับพวงมาลัยทำมาจากเนื้อยางวัสดุชั้นดี พร้อมเบรคมือและคันเกียร์ 2 ระดับ
    -ใช้แก๊สและที่เหยียบเบรคเหมือนจริง
    -เชื่อมต่อแบบ PS/PS2/USB
    -รับประกัน 1 ปี

ราคา 1,030 บาท

1 ใช้แก๊สและที่เหยียบเบรคเหมือนจริง **มันคืออะไรคับใช้แก้ส งง
    2.เวลาเลี้ยวหรือชนมันจะมีแรงต้านที่พวงมาลัยเหมือนจิงหรือเปล่าครับ
    3 คุ้มค่าที่จะซื้อหรือเปล่าครับกับราคานี้
    4 หรือถ้าไม่คุ้มจะซื้อ momo เลยดีหรือเปล่าครับและ momo เนี่ยราคาเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member gigabyteman's Avatar

ใช้แก๊สและที่เหยียบเบรคเหมือนจริง **มันคืออะไรคับใช้แก้ส งง

เข้าใจว่า(ผมเข้าใจเอาเองน่ะครับ)มันจะหนืดเวลาเหยียบอ่ะครับ ไม่ใช่เหยียบแล้วจมหรือเด้งดึ๋งดั๋งแบบสปริงครับ

bunma ไม่ได้ log
    Guest

แล้วมันจะมีแรงต้านเวลาเลี้ยวแบบ momo ป่าวครับ

ลุงอ๊อด
    Guest

Red face

gas=อากาศ ครับช่วยจูงใจเวลาขายของ ดูดีจริงๆเนอะ
    น่าจะเหมือนพวกรถกระป๋องของจีนที่ทำเลียนแบบ tamiya เป็นกระบอกลมกับซีลยางกระมัง นึกถึงที่สูบจักรยานแบบเหยียบเข้าไว้
    ระบบสั่นก็น่าจะเป็นแบบมอเตอร์พร้อมลูกตุ้มเหวี่ยงหนีศูนย์ทั่วไป เครื่องนวดจองจีนอันละ 50บาทก็มี
    แรงต้านนี่ จะเหมือนระบบพวงมาลัย power ไฟฟ้าของ honda มั้ยเนี่ย

ประกัน 1 ปี ใช้ทุกวัน 1 ปีพัง วันละ 3 บาทเองครับ
    1030 บาท ทำเองก็ไม่ได้ คงหวังทุกอย่างแบบของหรูไม่ได้กระมังเนอะ
    ราคานี้น่าลองใช้ดีครับ กับคนแบบผม(งบน้อย)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

MOMO 34XX หรือ38XX นี่แหละจำไม่ค่อยได้

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ตอบทีละข้อเลยละกัน
    1.) เหมือนที่สูบลมหล่ะ(เคยไปลองมา ไม่รู้ตัวนี้เหมือนกันป่าวนะครับ)
    2.) คำว่า "สั่น" กับตอบสนอง ไม่เหมือนกันนะครับ มันก็ทำได้แค่สั่น เหมือนจอยเพลย์อ่ะ ไม่ตอบสนองเหมือน Logitech MOMO หรอก
    3.) คุ้มหรือไม่ขึ้นอยู่กะการใช้งาน แต่ผมว่าคุ้มนะ มีแป้นเบรกมือกะเกียร์ ออกมาด้วยงี้หายากนะครับ (แต่เวลาใช้ก็เบามือหน่อยนะ กระชากแรงมันหักคามือได้นะครับ)
    4.) ถ้าไม่ค่อยมีงบจะลงแบบเฉียด4000เพื่อเล่นแค่เกมขับรถ ตัวนี้น่าสนครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

เสริมนิด ถ้าพร้อมจะควักกระเป๋า ซื้อ จอยขับรถ ราคาเท่าๆกะ Harddisk ก็ ซื้อ Logitech MOMO เถอะครับ

OverclockZone Member top41's Avatar

แล้วปิดไอแรงต้านได้เปล่า

คิดว่าไม่ได้นะครับ เพราะมันเป็นแบบกระป๋องลมอ่ะ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ผมใช้จอยดีก่า ถนัดแบบนี้ปวกกับงบน้อย

ปล.แต่ถ้าเป็งผมนะคงเก็บตังค์ซื้อ MOMO ไปเลย พอดีได้ไปลองมาประทับใจมาก

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ราคาถูกดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเล่นแล้วจะได้อัถรสรึป่าวอะดิ

OverclockZone Member toshi's Avatar

ไม่เคยลองลองแล้วบอกด้วยนะ

OverclockZone Member big0124's Avatar

thank

OverclockZone Member Momo's Avatar

สุดยอดยังอุส่าขุดขึ้นมาปี 2006

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

OverclockZone Member thaw7501's Avatar

รุ่นไหนเนี่ย 5 ปีืที่แล้ว อยากเห็น

OverclockZone Member emzth27's Avatar

555+

Bookmarks

Bookmarks