Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยยยยยยยยยยย(เกี่ยวกับ HDD)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยยยยยยยยยยย(เกี่ยวกับ HDD)

่ผมดันไปทำ Hdd ไหม้ซะแล้วอะคับ
    (ในนั้นงานเพียบเลย แงๆๆ)

ผมดันไปทำไหม้อะคับแต่น่าจะไหม้ที่ระบบจ่ายไฟ ไม่ทราบว่ามันซ่อมได้มั้ยอะคับ
    ตอนแรกมันทำท่าว่าจะไม่ขาด ผมไปดันทุรังมันอีกที
    (สาเหตุมาจากจะทำ HDD นอกแต่พัดลมที่ซื้อมามันไม่ดีอะคับต่อไป ไหม้เลยแงๆ)
    ผมอยากรู้ว่าซ่อมไดมั้ยอะคับ? ว่าจะเอาไปเนียนเคลมแต่ไม่กล้าเพราะกลิ่นมันแรงมาก
    เลยอยากให้ท่านผู้รู้ ช่วยตอบผมว่ามันพอจะซ่อมได้มั้ย ผมจะได้เอาไปซ่อมเพื่อเอา
    ข้อมูลออกมาอะคับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำผมนะครับ แงๆ ซวยเจงๆ

หาบอร์ด HDD มาใส่ครับเอาที่รุ่นเดียวกันนะครับ ลองถามร้านซ่อมดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      หาบอร์ด HDD มาใส่ครับเอาที่รุ่นเดียวกันนะครับ ลองถามร้านซ่อมดูครับ
      ขอบคุณมากครับ ยังมีหนทางหรอเนี่ย แล้วมันหมดเยอะมั้ยอะครับถ้าเราซ่อมไปอะคับ
      Hdd ผมเป็นของ WD 160 G p/n wd1600jb-00rea0
      ไม่รู้ว่าให้ข้อมูลไปถูกรึเปล่า ตามที่ให้เลขไปบอร์ดรุ่นนี้เยอะมั้ยอะคับ
      ที่พันทิพมี ใช่มั้ยคับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
      Last edited by englishmania; 19 Sep 2007, 20:31:22.

Comment

ดันไปทีนึง ๆ อยากได้ข้อคิดเห็นเพิ่มเติมครับ สำหรับท่านที่มีประสบการณ์มาก่อน

Comment

ผมเคยไหม้ที่ตัวเก็บประจุสีดำๆ ตรงช่องต่อไฟ แต่พอเอาตัวที่ไหม้ออกก็ใช้ได้ปกติ ผมใช้ของ Samsung ครับ

Comment

Working...
          X