Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคับ ใครเปิดร้านคอมอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ares01 View Post
    อีกเรื่องนึงที่น่าเบื่อคือถ้าวันไหนเด็กเฝ้าร้านไม่มาหรือมาสายก็ต้องอยู่เฝ้าเองครับ
    เมื่อคืนผมยังต้องนั่งเล่นเกมส์ออนไลน์อยู่เป็นเพื่อนถึงเช้าเลยกว่าจะได้นอน
    เพราะเด็กเฝ้าร้านมันไม่ตื่นมาทำงาน - -

สนจัยรับเด็กเฝ้าร้านคนใหม่มั้ยคับ

กะลังว่าง เหอๆๆๆ

Comment

เรื่องโกงไฟ หากจับไม่ได้ก็ดีไป หากจับได้แล้วคุยไม่ได้ละก็

1.ดวงดีหน่อยเจอย้อนไปแค่วันเปิดร้านคอม(โดนคดีด้วย)

2.ดวงซวยหน่อยเจอย้อนค่าไฟไปตั้งแต่ขอติดมิเตอร์-*- (พ่วงคดีไปอีก1ข้อหา)

3.ดวงเฮง จ่าย3พันแล้วจบเรื่อง (หลุดทุกข้อกล่าวหา) 555555+

Comment

ทำเลสำคัญสุด ๆ

เที่ยวไม่ได้ อยู่หน้าคอมอย่างเดียว

Comment

ทำเล กะ ตำรวจ ตัวปัจจัยสำคัญครับ55555555555+
          เพื่อนผม ปัจจัยแรกดีมาก แต่ปัจจัยที่2ก็หิวมากๆ (หิวเงิน) สรุป ปิด ขายของทิ้ง

Comment

ตำรวจนี้ตัวดีเลยหรอ มันเอาเดือนซักเท่าไรอะ แล้วทำไมต้องจ่ายด้วยวะ ไม่ได้ขายยาบ้าซักหน่อย ประเทศไทย

ใครมีธุรกิจหรือลู่ทางอื่นไหมคับ แนะนำผมหน่อยเถอะ อยากมีธุรกิจส่วนตัว จะได้ไปขอเมียซักที เหอๆๆ

Comment

อยากคืนทุนไวอีกอย่างคือ เปิด 24 ชั่วโมง แต่ระวัง ตำรวจ ยกเว้น พื้นที่แถวนั้นเปิดได้ ควบคุมพวกไม่ถึง 18 ก็พอ ยกเว้น อยากเสี่ยง หึหึ ไอ้พวกไม่ถึง 18 นี่ก็ตัวดี ร้านเกมส์โดนจับบ่อยเพราะพวกนี้เหมือนกัน ประมานว่า อยากเล่น แต่โกหกว่า 18 อ้างไม่ได้เอาบัตรมา

บางพื้นที่ เปิด ได้ไม่เกิน 22.00 น แต่อนุโลม (เอง) ได้เที่ยงคืน แต่ถ้าวันไหน ลูกพี่ใหญ่สั่งการมา เค้าจะเอาข้ออ้างของกฎหมาย เรื่องเปิดเกินเวลา มาจับ เคยโดนมาแล้วปลายปีที่แล้ว ช่วงนั้นตำรวจ เร่งทำผลงาน เหอ เหอ

อันนี้ร้านเพื่อนโดน ตำรวจ จับข้อหาเปิดเกินเวลา + มีเด็กไม่ถึง 18 ยึดคอมฯ + เครื่องหยอดเหรียญ ไปเป็นของกลาง ยึดไปนาน จนขึ้นศาล จน จบคดี ยึกยักไม่ยอมคืนเครื่อง ต้องมีจ่าย เพื่อนไม่ยอม แต่ก็ไม่ได้ คอมฯกลับไป พอผ่านไปนาน ไปเจรจา เสียค่าเหล้า แต่แล้ว เครื่องกลับมา โดนเปลี่ยนไส้ในทั้งหมด บัดซบสิ้นดี
              ไปถาม ตำรวจบอก ไม่รู้ ถ้าเพื่อนไม่ได้เปิดร้านเกมส์คงฟ้องไปแล้ว (เพื่อนผมแอบเปิด 24 คงไม่อยากมีปัญหา) ยอมเจ็บใจให้ โจรในชุดตำรวจ เอาคอมไป ทุกวันนี้ยังแต้นใจอยู่ โดนเมื่อเดือนที่แล้ว

เผาเลยละกัน สน จุฬา รังสิต ครับ เพื่อนบอก แม่/ง ไม่มีดีสักตัว คอยจ้องแต่จะ แด/ก

Comment

ผมเป็นช่างประจำร้าน 4 ทุ่มใครไม่พกบัตร ไม่ให้เข้าเลย มีการเก็บ logfile VDO ตอนเช้าก็ไม่ได้ เด็ก เข้าเลยยกเว้นเสาร์ อาทิตย์

ลิขสิตกำลังน่ากัวเลยช่วงนี้ หลายเจ้า มาก ๆ

เลยระบบอีก ทำระบบดีก็ช่วยได้เยอะครับ ดูแลง่าย

แต่ท่าแถวไหนร้านเยอะ ผมอย่าไปลงทุนแถวนั้นเลยแข่งกันไปกันมา สรุปก็แห้งตายกันไปหมด

Comment

เรื่องจะจับ จะ รีด นี่มีมากมายครับ แล้วแต่อารมเลย ตั้งแต่เรื่องซอร์ฟแวร์ เรื่องเปิดเกินเวลาอายุ 9ล9 (ไม่แน่ ไส่รองเท้าแตะเล่น dot a อาจจะโดนจับก็ได้นะ 555555555+)
                  แต่เพื่อนผมนี่มันตกลงจ่ายๆเป็นเดือนๆ (จำไม่ได้ว่ามีรายวันด้วยรึเปล่าานะ) แต่สู้ไม่ไหว หาตังเลี้ยงคนอื่น

Comment

ผมโดน สน.จฬา ครับ ตอนนั้ตัวเบาไปเลย

Comment

ถ้าเปิด15เครื่อง หักลบเบ็ดเส็ดเหลือกำไรเกิน3หมื่นได้ไหมอะ

Comment

โอ้ว พี่แก่หวังรวย 3หมื่น/ปีน่าจะได้เกินอยู่น่ะ

Comment

ผมปิดไปเมื่อ2ปีก่อน เพราะมันเบื่อมากๆๆๆ ถึงมากที่สุดไม่ได้ไปไหนเลย ดูหนังก็ต้องรอบเที่ยงคืน นี่ต้องไล่คนออกน๊ะ ไม่เอาแล้วเดี๋ยวนี้หรอมีความสุขมาก อยากไปไหนก็ได้ไป แล้วสมัยนี้ 10เครื่อง1 ชมได้100 ช่วงคนเยอะก็4โมงเย็น-2ทุ่ม ได้400+ไปประมาร300 วันล่ะ700 ทำเลดีๆได้ถึง1000 ที่น่าทำมีอยู่ข้อเดียว สำหรับผม คอมมันถูก เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
                            โอ้ว พี่แก่หวังรวย 3หมื่น/ปีน่าจะได้เกินอยู่น่ะ
                            ปีละ3หมื่นจะทำทำไมละคับ พูดเป็นเรื่องตลกไปได้ เดือนนึงยังไม่ถึง3พันเลยนะนั้น

Comment

จด จด จด กำลังจะเปิดร้านคอม 5 เครื่อง lol
                              ถามหน่อยนะครับถ้าร้านไม่มีแอร์เสี่ยงมากไหม ? แถวๆรอบๆมีร้านแอร์ 1 แต่แคบมากแถมคิวยาว

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                                จด จด จด กำลังจะเปิดร้านคอม 5 เครื่อง lol
                                ถามหน่อยนะครับถ้าร้านไม่มีแอร์เสี่ยงมากไหม ? แถวๆรอบๆมีร้านแอร์ 1 แต่แคบมากแถมคิวยาว
                                ถ้าเช่าที่ด้วยเลิกคิดดีกว่าไม่คุ้มที่จะทำ ร้านอื่นมีแอร์คนก็ไปร้านอื่นอยู่แล้วละครับ นอกจากว่าไม่มีคู่แข่งค่อยน่าคิด

Comment

Working...
                                X