Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกแล้วหล่ะ HD2900XT กับหลายๆเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกแล้วหล่ะ HD2900XT กับหลายๆเกมส์

สรุปแล้วหรือยังว่า HD2900XT นี่เล่นเกมส์อะไรได้บ้างที่ไม่มีปัญหาน่ะ แล้วที่เขาเทสเกมส์หลายๆเกมส์น่ะเขาเทสกันยังงัยที่ว่าเล่นได้คะแนนมากๆ ที่จริงเล่นได้สวยอย่างที่เทสคะแนนกันหรือเปล่าอยากรู้ อีกนานไหมกว่าจะมี driver ดีๆมาให้เล่น ถ้าจะซื้อตัวนี้เผื่อมี driver ดีๆมาจะได้ไหม

compay of hereos เกมหนึ่งละ

Comment

เท่าที่ลองไดเวอร์มาตัวต้นฉบับไม่ค่อยมีปัญหาครับ ส่วน 7.7 7.8 7.9 คงข้างมีปัญหากับเกมมากครับ เช่นเล่นเกม nfs mw ตัวรถกระจก,ไฟหน้า จะมืน ไม่เห็นคนขับ พอกับมาใช้ต้นฉบับไม่มีปัญหาอะไรเลยเล่นทุกตัวลื่นหัวแตก แต่สังเกตุถ้าเล่นเกมที่ต้องใช้mini image จะกระตุกทุกเกมเลย

Comment

Originally posted by sc View Post
        เท่าที่ลองไดเวอร์มาตัวต้นฉบับไม่ค่อยมีปัญหาครับ ส่วน 7.7 7.8 7.9 คงข้างมีปัญหากับเกมมากครับ เช่นเล่นเกม nfs mw ตัวรถกระจก,ไฟหน้า จะมืน ไม่เห็นคนขับ พอกับมาใช้ต้นฉบับไม่มีปัญหาอะไรเลยเล่นทุกตัวลื่นหัวแตก แต่สังเกตุถ้าเล่นเกมที่ต้องใช้mini image จะกระตุกทุกเกมเลย
        เยี่ยม เออ...แล้วถ้าไดเวอร์มาตัวต้นฉบับมันเล่นได้กับทุกเกมส์ ทำไมหล่ะเราถึงอัพไดเวอร์มาเป็น 7.7,7.8 หรือ 7.9 ถ้ามันไม่ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้น หรือว่าเพราะเอาไว้เล่นเกมส์อื่นๆที่จะออกตามมาอีกเผื่อไดเวอร์ตัวต้นฉบับไม่รองรับ

Comment

Originally posted by splintercell_pandora View Post
          เยี่ยม เออ...แล้วถ้าไดเวอร์มาตัวต้นฉบับมันเล่นได้กับทุกเกมส์ ทำไมหล่ะเราถึงอัพไดเวอร์มาเป็น 7.7,7.8 หรือ 7.9 ถ้ามันไม่ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้น หรือว่าเพราะเอาไว้เล่นเกมส์อื่นๆที่จะออกตามมาอีกเผื่อไดเวอร์ตัวต้นฉบับไม่รองรับ
          มันจะเป็นเกมที่ผมเล่นละครับ เกมอื่นไม่ทราบว่าดีขึ้นหรือเปล่า ก็ต้องรอไดเวอร์ต่อไป ที่สังเกตุตัวไดเวอร์ตัวต้นฉบับปรับaaได้8x/16 af16 ตัว7.7 ,7.8 ปรับaa8x/24 af16 ตัว7.9เสริมตัวปรับสีที่vivioเพิ่มอีก1

Comment

Originally posted by sc View Post
            มันจะเป็นเกมที่ผมเล่นละครับ เกมอื่นไม่ทราบว่าดีขึ้นหรือเปล่า ก็ต้องรอไดเวอร์ต่อไป ที่สังเกตุตัวไดเวอร์ตัวต้นฉบับปรับaaได้8x/16 af16 ตัว7.7 ,7.8 ปรับaa8x/24 af16 ตัว7.9เสริมตัวปรับสีที่vivioเพิ่มอีก1
            เอ๋อ driver ใหม่มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ... อีก เอาอีก เก็บข้อมูลเรื่อยๆ ต้องรอดู HD2950XT ต่อไป

Comment

เกมเก่าๆ ผมเองไม่ค่อยแน่ใจนักนะคับ ผมใช้ vista ultimate 32bit เกม DX10 ทุกเกมแจ่มคับ

Comment

แล้ว driver 7.9 ปรับaa 8x/24 af16 ปรับสีที่ vivio เพิ่มอีก 1 เคยลองปรับไหม แล้วปรับเพื่ออะไร รู้แต่ไม่ค่อยเข้าใจ

Comment

ปรับaa4/4 af16 ภาพก็เนียมแล้วครับ แต่บางเกมไม่ทำงาน ต้องปิดออปชั่น แล้วไปเปิดที่เกมเอง บอกตรงๆเลยครับตอนแรกที่ซื้อมารู้สึกผิดหวังมากครับ แต่ตอนนี้เริ่มรู้วิธีปรับแต่งต่างๆภาพที่ได้ดีกว่า8800gtsมากครับ ดูแล้วมันเรื่องมากกับการปรับแต่งมากไปหน่อย ไม่เหมือนฝั่งเขียวปรับง่ายไม่เรื่องมาก มีอย่างถ้าเล่นเกมlost pl..ati2900xt สามารถเปิดฟั่งชั่นmotion blur(เขียนผิดโทษที)ทำให้ภาพมีมิติ ส่วน8800gtsสามารถเปิดได้แต่ไม่ทำงานทำให้ภาพคมชัดอย่างเดียว ส่วนเกมคาร์บอนเมื่อเปิดmotion blur8800gtsเล่นมองไม่เห็นถนนเลยไม่เหมือนhd2900xtดูนุ่มเลยครับ แฮะๆไม่เก่งคอมแต่พอรู้นิด
                  Last edited by sc; 27 Sep 2007, 00:30:21.

Comment

เยี่ยมมาก thank u

Comment

Working...
                    X