Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Intel กะ AMD ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนมีเงินเขาเล่น Intel กันซะส่วนมากครับ บอร์ดสวยมาก Oc ไกล แล้วก็ เมื่อ Oc ได้แรงๆแล้วมีความรู้สึกว่าอยากอวดคะแนนครับ

ส่วน AMD งบน้อย ดูหนัง ฟังเพลง เค้า ทำบอร์ด ทำมาคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ ถูกและคุ้ม

ลองสังเกตดูนะ ส่วนมากคนใช้ Intel จะเป็นคนใช้ชีวิตแบบไม่พอเพียง ของใหม่มาอัพอย่างเดียว รวย มีเงินเปลี่ยนฮ่าๆ
    คนใช้ AMD จะเป็นคน ใช้ชีวิตแบบพอเพียง ผมซื้อครั้งเดียวครับ คงอีกนานกว่าจะอัพคอมใหม่ ประมานเนี๊ย

ลองสังเกตตัวคุณดูนะว่าผมทายถูกหรือไม่ โฮ๊ะๆ

Comment

น่าจะเป็นที่ 3d now มั้ง ^^

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
        คนมีเงินเขาเล่น Intel กันซะส่วนมากครับ บอร์ดสวยมาก Oc ไกล แล้วก็ เมื่อ Oc ได้แรงๆแล้วมีความรู้สึกว่าอยากอวดคะแนนครับ

ส่วน AMD งบน้อย ดูหนัง ฟังเพลง เค้า ทำบอร์ด ทำมาคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ ถูกและคุ้ม

ลองสังเกตดูนะ ส่วนมากคนใช้ Intel จะเป็นคนใช้ชีวิตแบบไม่พอเพียง ของใหม่มาอัพอย่างเดียว รวย มีเงินเปลี่ยนฮ่าๆ
        คนใช้ AMD จะเป็นคน ใช้ชีวิตแบบพอเพียง ผมซื้อครั้งเดียวครับ คงอีกนานกว่าจะอัพคอมใหม่ ประมานเนี๊ย

ลองสังเกตตัวคุณดูนะว่าผมทายถูกหรือไม่ โฮ๊ะๆ
        แหมว่าจะตอบแบบนี้เหมือนกัน แต่กลัวมันแรงไป อิอิ

Comment

อ่านะ กระทู้จุดชนวน แก็ง!!!!! ยกที่ 1 เริ่ม !!!!!

AMD ต่างกับ Intel ยังไง

ถามคนรัก INTEL >>>> AMD มันร้อนอย่าไปใช้มันห่วย INTEL สิดี เสถียร ไม่ร้อน ของแพงกว่ามันก็ต้องดีกว่าอยู่แล้น

ถามคนรัก AMD >>>> ไม่ร้อน ราคาเท่ากันวิ่งได้ดีกว่า ใช้แล้วหล้อหล่อ lol มีตังเหลือกินหนมด้วย
          หลักฐาน http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=97016

ถามคนรัก บาทา >>>> AMD เร็วกว่าอยู่แล้วเพราะมันมี ขา INTEL มันไม่มีขา(ด้วนๆแบบนั้นจะไปวิ่งสู้ AMD ได้ไง)

แล้วคุณล่ะเป็นคนแบบไหน
          Last edited by LigerZero; 19 Sep 2007, 21:56:20.

Comment

Originally posted by MMGLower View Post

พูดโดนใจหลายท่านเลยมั้ง นะ 555+
            *ดีนะเราไม่ได้ Intel ( ใช้ คอร์ ทู ดูโอ อะ )

Comment

แล้วแต่ชอบครับท่าน

Comment

ผมก็ชอบทั้ง 2 อันละ คนมันไปฝังใจกับ intel ตามโฆณษา อะ

Comment

มันฮั้วกันหมดแล้วเดี๋ยวนี้

Comment

เหมือนกันท่าน สมัยนี้ การตลาดปลี่ยนแปลงไป

ค่ายไหนก็ เหมือน กัน อยู่ที่ ท่าน จะ เลือกซื้อ

และที่สำคัญ ตาม งบที่ท่านมี

Comment

Originally posted by TWK. View Post

พูดโดนใจหลายท่านเลยมั้ง นะ 555+
                      *ดีนะเราไม่ได้ Intel ( ใช้ คอร์ ทู ดูโอ อะ )
                      พอดีใช้ C2D ครับ มันก็ขึ้นอยุ่กับความพึ่งพอใจครับ
                      เพื่อนผมใ้ช้ 3600+ ก็แรงได้ ผมใช้ 6300 ก็เป็นเพื่อนกันได้ครับ
                      เรื่องงี้ เหมือนถามว่า ยามาฮ่า กับฮอนด้า อันไหนดีกว่ากัน ลองไปคุยแถวบอร์ดมอเตอร์ มีหวัง ฟันกันเละ

Comment

เหมือนรองเท้า ไนกี้ กะ อาดีดาส อ่ะครับ ไส่วิ่งได้เหมือนกัน แต่เทคโนโลยีที่เค้านำมาไช้ทำ คนละอย่างกัน ต่างคนต่างต่างคิด ต่างคนต่างทำ เลยทำออกมาต่างกัน แต่ก็เอามาไว้ไส่วิ่งเหมือนกัน

Comment

สรุปเลยนะครับจากที่ท่านๆ อุจส่าบอกมา!!
                          รวย intel คับ
                          รูปหล่อ amd คับ
                          ไม่หล่อ แต่จน อยู่บ้านเฉยๆดีคับ
                          ความรู้ท่วมหัวเลยครับ ชอบ ชอบ
                          ไม่น่าเลยตรู...

Comment

-เล่นเกมส์ c2d ก็ได้ fps สูงกว่า
                            -ทำงาน c2d ก็เร็วกว่า
                            -ราคาต่อประสิทธิภาพ AMD6000+ 3.0GHz(6,690 บาท) ก็ยังสู้ E6550 2.33GHz (6,090 บาท) ก็ยังสู้intel ไม่ได้อยู่ดี
                            ถ้าใครมี ผลเทสทั้ง oc และ ธรรมดา เอามาให้ดูหน่อยนะ

ปล.จะโดนยำไหมเนี๊ยะตู

Comment

แอดดูอยู่

Comment

ผมว่าจะใช้ค่ายไหนก็ใช้ไปเหอะครับ ตามความชอบและงบของแต่ละคน

Comment

Working...
                                X