Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! สรุปแล้ว NB Acer เนี่ย ทำอย่างนี้แล้วเสียประกันเหรอครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! สรุปแล้ว NB Acer เนี่ย ทำอย่างนี้แล้วเสียประกันเหรอครับ !!!

ผมมี NB Acer 1690 (เก่านิดนึง) พอดี HDD มันเป็น bad เลยไปซื้อ HDDใหม่ มาเปลี่ยนเอง แต่ก็นึกขึ้นได้ว่า HDDตัวเก่า มันยังอยูในระยะเวลาประกันอะไหล่ 3 ปี ผมเลยโทรไปที่ acer ปรากฏว่า...

ทาง acer ไม่มีนโยบายให้ลูกค้า upgrade อุปกรณ์เอง ถ้าจะอัพ ต้องทำที่ ศูนย์ ถ้าอัพเองแล้ว จะหมดประกันทั้งหมด !!! ไม่ว่าจะเป็นแรม หรือ HDD

จบกัน....!!!

สรุปแล้ว ขอถามผู้รู้ ให้หายข้องใจทีเถอะครับ ถ้าเราเปลี่ยนแรม เปลี่ยนHDD เองเนี่ย มันเสียประกันไหม ผมรู้นะว่ามันเป็นเรื่องที่ ถกเถียง ถามกันมานานแล้ว แต่รบกวน ท่านผู้รู้อีกซักทีเถอะครับ

ขอบคุณครับ

มันมีวอยรึป่าวครับ ทำวอยเสียหายรึป่าว ถ้าไม่มีก็ยัดตัวเดิมใส่เข้าไปแล้วก็ไปเคลมโลด

ปกติแล้วมันจะไม่มีนะวอยที่ติดมากั๊กกันแบบนี้

Comment

Originally posted by dogdog View Post
      มันมีวอยรึป่าวครับ ทำวอยเสียหายรึป่าว ถ้าไม่มีก็ยัดตัวเดิมใส่เข้าไปแล้วก็ไปเคลมโลด

ปกติแล้วมันจะไม่มีนะวอยที่ติดมากั๊กกันแบบนี้

ผมเคยเปลี่ยนแรมเองไปแล้ว void มันก็ไม่อยู่แล้ว นี่เปลี่ยน HDD อีก void ก็ไม่อยู่เช่นเดียวกัน

แล้วเจ้า void เนี่ยมันสำคัญไหมครับ หรือแค่ติดกั๊กไว้ งงไปหมดแล้ว.......
      รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by doon View Post
        ผมมี NB Acer 1690 (เก่านิดนึง) พอดี HDD มันเป็น bad เลยไปซื้อ HDDใหม่ มาเปลี่ยนเอง แต่ก็นึกขึ้นได้ว่า HDDตัวเก่า มันยังอยูในระยะเวลาประกันอะไหล่ 3 ปี ผมเลยโทรไปที่ acer ปรากฏว่า...

ทาง acer ไม่มีนโยบายให้ลูกค้า upgrade อุปกรณ์เอง ถ้าจะอัพ ต้องทำที่ ศูนย์ ถ้าอัพเองแล้ว จะหมดประกันทั้งหมด !!! ไม่ว่าจะเป็นแรม หรือ HDD

จบกัน....!!!

สรุปแล้ว ขอถามผู้รู้ ให้หายข้องใจทีเถอะครับ ถ้าเราเปลี่ยนแรม เปลี่ยนHDD เองเนี่ย มันเสียประกันไหม ผมรู้นะว่ามันเป็นเรื่องที่ ถกเถียง ถามกันมานานแล้ว แต่รบกวน ท่านผู้รู้อีกซักทีเถอะครับ

ขอบคุณครับ

อ้าวท่าน ซื้อไอ้เซ่อมาใช้ แล้วไม่รู้เหรอเนี่ย เหนื่อยแทน

ลองคนกระทู้ผมนะ แล้วจะเข้าใจ

ถ้าวอยขาด เคลมไม่ด้นะครับ หรือไม่ก็บอกว่า อะไรขูดมันขาดก็ได้ครับ ไปที่พระราม 3 นะครับ บริการดีหน่อย

ขอพบช่างชื่อคุณบุญเลิศนะ คุยง่ายหน่อย

Comment

Originally posted by หนอนซ่า View Post
          อ้าวท่าน ซื้อไอ้เซ่อมาใช้ แล้วไม่รู้เหรอเนี่ย เหนื่อยแทน

ถ้าวอยขาด เคลมไม่ด้นะครับ หรือไม่ก็บอกว่า อะไรขูดมันขาดก็ได้ครับ ไปที่พระราม 3 นะครับ บริการดีหน่อย

ขอพบช่างชื่อคุณบุญเลิศนะ คุยง่ายหน่อย

แล้วท่าน หนอนซ่า พอจะมีทางช่วยเหลือ แบบเคลม ผ่านคนใน บ้างไหมครับ เพราะ void ผมมันไม่อยู่แล้วอ่ะครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

void ขาด ประกันก็ ขาดอ่างัป เป็น ขอตกลงของทุกๆอุปกรณ์อยู่แล้ว

อย่างผม ซื้ออ่ะไรมาก็ จะเอาสก็อต เทป แปะปิด void ไว้

Comment

มันห่วยตั้งนานแล้ว

Comment

แน่นอน ครับ acer

Comment

ตราบใดที่ยังมี Void ติดอยู่ที่ HDD ถอดเอาไปเครมเลยครับ

แต่หากมี Void ติดที่ฝาปิด HDD ใต้เครื่อง ห้ามแกะเด็ดขาดยกเครื่องเอาไปเปลื่ยนเลย

Comment

ยกมาฝากผมแครมก้อด้ายครับ หุหุหุ

Comment

Originally posted by หนอนซ่า View Post

555 ท่านหนอนซ่า เป็นโจทย์ กะพี่บุญเลิศอยู่ หรือครับ

Comment

เง้อ เห็นใจครับ แต่ถ้าไม่มีวอยผมว่าคุยยากมากเลยนะครับ

Comment

hp sure...

Comment

Working...
                          X